Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


4. a) PTHH: \(Zn+2HCl\rightarrow ZnCl_2+H_2\)
b) \(n_{Zn}=\dfrac{6,5}{65}=0,1\left(mol\right)\)
Theo PTHH: \(n_{H_2}=n_{Zn}=0,1\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow V_{H_2}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\)
c) \(C_M=\dfrac{n_{ct}}{V_{HCl}}=\dfrac{0,1}{0,8}=0,125M\)
d) \(H_2+CuO\rightarrow Cu+H_2O\)
\(n_{CuO}=\dfrac{0,8}{80}=0,1\left(mol\right)\)
Ta có: \(\dfrac{n_{H_2}}{1}=\dfrac{n_{CuO}}{1}\)
Vậy không có chất nào dư
\(\Rightarrow n_{Cu}=n_{H_2}=0,1\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow m_{Cu}=0,1.64=6,4\left(g\right)\)

Nguồn: https://vietjack.com/giai-bai-tap-cong-nghe-9/ly-thuyet-thuc-hanh-lap-mach-dien-den-ong-huynh-quang.jsp

Thời gian ô tô đi là:
17 giờ 35 phút - 12 giờ 15 phút = 5 giờ 20 phút
Thời gian ô tô đi đi nghỉ là:
5 giờ 20 phút-1 giờ 5 phút = 4 giờ 15 phút = 4,25 h
Vận tốc của ô tô là:
170:4,25=40 (km/giờ)


a: Xét ΔABM và ΔACN có
AB=AC
góc BAM chung
AM=AN
=>ΔABM=ΔACN
=>BM=CN
b: Xét ΔOBC có góc OBC=góc OCB
nên ΔOBC cân tại O
c: Xét ΔABC có
BM,CN là trung tuyến
BM cắt CN tại I
=>I là trọng tâm
=>IB=2/3BM và IC=2/3CN
mà BM=CN
nên IB=IC
=>ΔIBC cân tại I
=>I nằm trên trung trực của BC(1)
AB=AC
=>A nằm trên trung trực của BC(2)
OB=OC
=>O nằm trên trung trực của BC(3)
K nằm trên trung trực của AB,AC
=>KA=KB và KA=KC
=>KB=KC
=>K nằm trên trung trực của BC(4)
Từ (1), (2), (3), (4) suy ra A,I,O,K thẳng hàng

\(2A+2nH_2SO_4\underrightarrow{to}A_2\left(SO_4\right)_n+nSO_2+2nH_2O\)

12 phút 48 giây = 768
3,4 giờ = 3 giờ 24 phút
5,7 giờ = 5 giờ 42 phút
\(\dfrac{5}{6}\)phút = 50 giây
12 phút 48 giây = 12 phút + \(\dfrac{48}{60}\) phút = 12,8 phút
3,4 giờ = 3 giờ + 60 phút \(\times\) 0,4 = 3 giờ 24 phút
5,7 giờ = 5 giờ + 60 phút \(\times\) 0,7 = 5 giờ 42 phút
\(\dfrac{5}{6}\) phút = \(60\) giây \(\times\) \(\dfrac{5}{6}\) = 50 giây
Theo mình thì bn nên hỏi Quanda đi, đề bài hơi dài đó bn