Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

nủa chu vi hình chữ nhật là:
346 :2=177(m)
chiều dài hình chữ nhật là :
(177+37) : 2=107 (m)
chiều rộng hình chữ nhật là:
177-107 = 70 (m)
diện tích hình chữ nhật là:
107x70=7490(m)
ĐS: 7490 m

Nửa chu vi sân vận động đó là :
346:2=173(m)
Chiều dài là :
(173+37):2=105(m)
Chiều dài là :
173-105= 68(m)
Diện tích là
105×68=7140(m2)

Nnửa chu vi hình chữ nhật là
360:2=180 (m)
Chiều dài hình chữ nhật là
(180+90):2=135 (m)
Chiều rộng hình chữ nhật là
180-135=45 (m)
Diện tích sân vận động là
135x45=6075 (m)
Đáp số: 6075m
Chúc bạn học tốt nha
Nửa chu vi SVĐ là:
360:2=180 (m)
Chiều rộng SVĐ là:
(180-90):2=45 (m)
Chiều dài SVĐ là:
45+90=135 (m)
Diện tích SVĐ là:
45x135=6075(m2)
Đáp số: 6075m2

a,Nửa chu vi là: 400 : 2 = 200
Theo bài ra ta có sơ đồ:
Theo sơ đồ ta có:
Chiều rộng là: 200 : ( 2 + 3) \(\times\) 2 = 80 (m)
Chiều dài là: 200 - 80 = 120 (m)
b, Diện tích sân vận động là:
120 \(\times\) 80 = 9600 (m2)
Đáp số: a, chiều dài 120 m
chiều rộng 80 m
b, diện tích 9 600 m2

Nửa chu vi là : 432:2=216(m)
chiều dài là: (216+38):2=127(m)
chiều rộng là : 216-127=89(m)
DT tích sân vận động đó là: 127x89=11303( m2)
nửa chu vi:
432 : 2 = 216 (m)
Chiều dài là:
(216 + 38) : 2 = 127 (m)
Chiều rộng là:
216 - 127 = 89 (m)
diện tích sân vận động là:
127 x 89 = 11303 (m2)
đáp số: 11303 m2

Diện tích là:
\(\left(216-38\right):2\cdot\left(216+38\right):2=11303\left(m^2\right)\)

Tổng Chiều Dài + Chiều Rộng là : CD + CR = 400 (m)
Chiều Dài hơn chiều rộng là 100m: CD - CR = 100 (m)
Chiều Dài của sân là: CD = (400 + 100) : 2 = 250 (m)
Chiều Rộng của sân là: CR = (400 - 100) : 2 = 150 (m)
Diện Tích Hình sân trường là: 250*150 = 37 500 (m2)
k nha Đạt

Chiều rộng của sân vận động đó là:
180 : 2 = 90 (m)
Chu vi sân vận động đó là:
(180 + 90 ) : 2 = 135 (m)
Diện tích sân vận động đó là:
180 x 90 = 16200 ( m2 )
Đáp số : Chu vi : 135 m
Diện tích : 16200 m2
chiều rộng là: 180 : 2 = 90 m
chi vi là: ( 180 + 90 ) x 2= 540m
Diện tích là: 180 x 90 = 16 200 m2
nữa chu vi của sân vận độn đó là:
346:2=173(mét)
chiều dài của sân vận độn đó là:
(173+37):2=105(mét)
chiều rộn của sân vận động đó là:
173-105=68(mét)
diện tích của sân vận độn đó là:
105*68=7140(mét vuông)
đáp số:7140 mét vuông