Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đáp án A
∆ l 01 = m g k = 2 c m
ω = k m = 10 5 rad/s
∆ l 02 = m ' g k = 2 , 5 c m
Tại VTCB sau đó , lò xo giản 2,5 cm , tại thời điểm quả cầu tới biên dưới O lò xo giản 6 cm
=> A' = (6-2,5) = 3,5 cm; ω 2 = k m ' = 20
Vị trí O ban đầu cách VTCB lúc sau 0,5 cm


\(V=\frac{m}{D}=73,5\Rightarrow V_1+V_2=\frac{100V}{90}=81,7\)
\(m=m_1+m_2=11,3V_1+2,7V_2=500\Rightarrow V_1=32,5\Rightarrow V_2=49,2\Rightarrow m=36\)

Bạn đặt khối lượng của nước = rượu là m
Bây giờ ta có: m=DV
Đối với rượu: m rượu = D1x V rượu
Đối với nước: m nước = D2 x V nước
Nhưng ta lại có: m nước + m rượu = 960 x (V1 + V2)
Ta suy ra 1000x V2 + 800 x V1 = 960 x (V1 + V2)

Chọn đáp án C
Khi con lắc cân bằng trong điện trường đều có phương nằm ngang, vị trí A của con lắc có dây treo hợp với phương thẳng đứng góc α với:
tan α = F P = q E m g = 0 , 5.10 − 7 .2.10 6 0 , 5.10 = 0 , 02 ⇒ α = 0 , 02 r a d Khi đột ngột đổi chiều điện trường nhưng giữ nguyên cường độ thì con lắc dao động quanh vị trí cân bằng mới là điểm C, giữa A và B với biên độ góc 2 α .
Con lắc dao động trong trọng trường hiệu dụng là:
g = g 2 + q E m 2 = 10 , 008 m / s
Chu kỳ của con lắc là:
T = 2 π l g ' = 2 π 0 , 85 10 , 008 = 1 , 8311 s .
Biên độ của con lắc là: S 0 = 1.2 α = 85.2.0 , 02 = 3 , 4 c m