Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Dãy các số tự nhiên có 3 chữ số chia hết cho 9 là:
108; 117; 126; ... ; 999
Vì dãy trên là dãy số chia hết cho nên dãy trên phải là 1 dãy số cách đều có kc là 9 đơn vị
Số các số hạng của dãy là:
(999-108) : 9 + 1= 100 (số)
Tổng các số tự nhiên có 3 cs và chia hết cho 9 là:
(999+108) x 100 : 2 = 55350
Gọi tuổi minh hiện nay là a thì tuổi minh sau đây 5 năm là a + 5 và tuổi minh trước đây 4 năm là a - 4
Gấp 2 lần rưỡi chính là gấp 2,5 lần nên theo đề bài ta có:
a + 5 = 2,5 (a - 4)
a + 5 = 2,5 x a - 2,5 x 4
a + 5 = 2,5 x a - 10
a + 5 + 10 = 2,5 x a
a + 15 = a + 1,5 x a
15 = 1,5 x a
a = 15 : 1,5
a = 10
Vậy tuổi minh hiện nay là 10 tuổi
giá tiền bánh và kẹo đều bằng nhau và bằng 36000 đồng ???? ko rõ ràng
Giá tiền 3 gói bánh bằng giá tiền 5 gói kẹo nên giá tiền 1 gói bánh = 5/3 giá tiền 1 gói kẹo
Gía tiền 1 gói kẹo là : 12000 : (5+3) x 3 = 4500 (đồng)
Gía tiền một gói kẹo là : 12000 - 4500 = 7500 (đồng)
Vậy ............
k mk nha
Giá tiền của \(4\)gói bánh là:
\(45000-29000=16000\)(đồng)
Giá tiền mỗi gói bánh là:
\(16000\div4=4000\)(đồng)
Giá tiền mỗi gói kẹo là:
\(\left(29000-4000\times5\right)\div3=3000\)(đồng)
80 gói kẹo có số tiền là :
80 x 0,25 x 5 200 = 10 400 ( đồng )
40 gói bánh có số tiền là
40 x 0,75 x 75 000 = 225 000 ( đống )
vậy cả bánh và kẹo có số tiền là :
10 400 + 225 000= 235 400 ( đồng )
ĐÁP SỐ: ...
HT
1) Gỉa sử 56 gói bánh đều là kẹo thì mua hết số tiền là:
8000.56 = 448000 (đồng)
Số tiền hụt đi là: 748000 - 448000 = 300000 (đồng)
Sở dĩ bị hụt đi 300000 đồng là do ta đã thay 1 gói bánh = 1 gói kẹo thì số tiền bị hụt đi :
18000 - 8000 = 10000 (đồng)
Số gói bánh là: 300000 : 10000 = 30 (gói)
Số gói kẹo là : 56 - 30 = 26 (gói)
Số tiền 6 gói bánh và 10 gói kẹo là
156000x2=312000 đồng
Số tiền 6 gói bánh hơn số tiền 9 gói kẹo là
9000x3=27000 đồng
Nếu đổi 6 gói bánh thành 9 gói kẹo thì tổng số gói kẹo khi đó là
9+10=19 gói
Tổng số tiền 19 gói kẹo là
312000-27000=285000 đồng
Giá tiền 1 gói kẹo là
285000:19=15000 đồng
Giá tiền 3 hộp bánh là
156000-5x15000=81000 đồng
Giá tiền 1 hộp bánh là
81000:3=27000 đồng
thanks nhé