Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thời gian đến nơi nếu không nghỉ là :
9 giờ 40 phút - 25 phút = 9 giờ 15 phút
Thời gian đi là : 9 giờ 15 phút - 7 giờ 15 phút = 2 giờ
Vận tốc là : 64 : 2 = 32 ( km/giờ )
Đ/s : 32 km/giờ

Xe máy đi hết: 10h-8h30=1h30=1,5h
Vận tốc: 60:1,5=40(km/h)

Giải:
Thời gian người đó đi hết quãng đường AB không kể thời gian nghỉ là:
9 giờ 30 phút - 7 giờ 15 phút - 25 phút = 1 giờ 50 phút
Đổi 1 giờ 50 phút = \(\dfrac{11}{6}\) giờ
Vận tốc xe máy khi người đó đi từ A đến B là:
55 : \(\dfrac{11}{6}\) = 30 (km/h)
ĐS:..

nhầm
9 giờ 30 phút - 8 giờ 30 phút,ko phải 9 giờ 30 phút - 8 giowf 30 phút nha
thời gian đi là
9 giờ 30 phút-8 giờ 30 phút= 1 giờ
vận tốc trung bình là
60:1=60 km/giờ
ĐS 60 km/giờ

thời gian người đó đi từ a đến b ko kể nghir là ; 10h-8h30p-15p=1h 15 p=1,25h
vận tốc của xe đó ; 50 ; 1,25=40km/giờ
chúc bạn hok tốt
nhớ tk mk nha
Thời gian người đó đi từ A đến B là:
10 giờ - 8 giờ 30 phút - 15 phút = 1 giờ 15 phút
Đổi 1 giờ 15 phút = 1, 25 giờ
Vận tốc xe máy là:
50 : 1, 25 = 40 ( km/h)
Đáp số: 40 km/h
MK CAN GAP
Thời gian người đó đi hết quãng đường AB là:
10 giờ 5 phút - 7 giờ 50 phút = 2 giờ 15 phút
Đổi: 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ
Vận tốc của người đó là:
108 : 2,25 = 48 (km/giờ)
Đáp số: 48 km/giờ.
~Học tốt~