Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Một hình tam giác có diện tích là 624, 72 cm2 và có chiều cao là 27,4cm. Tính cạnh đáy của tam giác đó?
BL:
Đáy hình tam giác là:624,72:27,4=tự tính

Cạnh đáy của hình tam giác đó là:
624,72 x 2 : 27,4 = 45,6(cm)
Đáp số: 45,6 cm

Câu 1:
S=1/2*12*8=6*8=48cm2
Câu 2:
Gọi độ dài cạnh đáy là x
Theo đề, ta có: 1/2*x*27,4=624,72
=>x*13,7=624,72
=>x=45,6(cm)
Câu 1:
Diện tích hình tam giác là:
`12xx8:2=48(`\(cm^2\)`)`
Câu 2:
Cạnh đáy của tam giác đó là:
`624,72xx2:27,4=45,6(cm)`

Cạnh đáy của tam giác đó là:
600,4 x 2 : 40 = 30,02 ( cm )
Đ/S: 30,02 cm
k cho mik nha!


Chiều cao tương ứng của tam giác đó là:
224,36∙2:28,4=15,8(cm2)

Bài 8:
Chiều cao là:
25x2:8=12,5(cm)
Bài 9:
Cạnh đáy là:
111,6x2:12=18,6(cm)

Bài 1:
Giải:
Cạnh đáy của tam giác là:12,16 x 2 : 3,8 = 6,4(dm)
Đáp số: 6,4dm
Bài 2:
Giải:
Diện tích của tam giác đó là: 5,4 x 3,5 : 2 = 9,45 (m\(^2\) )
Đáp số: 9,45m\(^2\)
Độ dài cạnh đáy của tam giác là:
\(624,72\times2:27,4=45,6\left(cm\right)\)
cạnh đáy của tam giác đó là :
624,72 x 2 : 27,4 = 45,6 ( cm)
Đáp số 45,6 cm