Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Hướng dẫn:
+ Khi qua VTCB vật đạt vận tốc cực đại: \(v_{max}=\omega.A=62,8(cm/s)=20\pi(cm/s)\)
+ Khi vật ở biên thì gia tốc cực đại: \(a_{max}=\omega^2.A=200cm/s^2\)
Giải hệ pt trên ta tìm đc \(\omega=\pi(rad/s) \); \(A=20cm\)

Bạn xem lại giả thiết xem có thừa thiếu chỗ nào không nhé, giả thiết bài này khó hiểu quá.

Ban đầu vật đi qua vị trí x = 0,5A = 5 cm theo chiều âm
Đáp án C

\(\omega\)=2\(\pi\)/T=2(rad/s)
Vận tốc qua vị trí cần bằng là vận tốc lớn nhất:
vmax=\(\omega\)A=4(cm/s)

Chọn A
+ Thay (x1 = 3cm; v1 = 8π cm/s) và (x2 = 4cm; v2 = 6π cm/s) vào ta được hệ phương trình hai ẩn A2 và
. Giải hệ phương trình ta được A = 5cm và ω = 2π rad/s.
+ Tìm giá trị các đại lượng thay vào:
+ t = 0: vật qua vị trí cân bằng theo chiều dương => φ = - π/2 rad.
+ Thay số: x = 5cos(2πt - π/2)(cm).
Vmax= A.w= 10cm/s chọn B