Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1) giải :
Thời gian để con đại bàng bay là :
72: 96= 45 (phút )
Đ/S : 45 phút
2)giải 10,5km= 10500m
thoi gian đe rai ca boi:
10500:420= 25 phút
thang kia
may ra sai rồi lấy 0.75 : 60 con may lam 0.75 x 60

thời gian xe máy đi 73,5 km:
10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
vận tốc xe máy: 73,5:1,75 = 42 km/giờ
Đ/s: 42 km/giờ
duyệt đi

Thời gian xe đi là :
10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Vận tốc của xê đó là:
73,5 : 1,75 =42 ( km / h)
Thời gian xe máy đi là:
10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1.75(giờ)
Vận tốc xe máy đi là:
73.5 / 1.75 = 42(km/giờ)
Đáp số : 42 km/giờ

Thời gian xe máy đó đi hết quãng đường là:
10 giờ - 8 giờ 15 phút =1 giờ 45 phút
1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Vận tốc của xe máy đó là:
73,5:1,75=42(km/giờ)
Đáp số : 42 km/giờ

Thời gian xe máy đi được 73,5 km là.
10 giờ - 8 giờ 15 phút =1 giờ 45 phút
=1,75 giờ
Vận tốc của xe máy đó là:
73,5: 1,75=42 (km/giờ)
ĐS: 42km/giờ

Lời giải:
Xe máy đi quãng đường 73,5 km trong:
10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Vận tốc của xe máy:
$73,5:1,75=42$ (km/h)

thời gian người đó đi là
10 giờ-8 giờ 15 phút=1 giờ 45 phút
1 giờ 45 phút=1.75 giờ
vận tốc của xe máy đó là
73.5:1.75=42 [km/giờ]
thoi gian xe may do di la:10gio-8gio15phut=2gio15phut doi 2gio15phut=2,25gio
van toc cua xe may do la:73,5:2,25=3,2711
v của xe máy đó là
đổi 45km=4500m,1h=60p
4500m/60 phút
đáp số 4500m/phút
mk ko chắc đâu
45km =45000 m , 1 giờ = 60 phút
Vận tốc của xe máy đó với đơn vị đo là m \phút là :
45000: 60 =750[m\phút]
Đáp số : 750 m\phút