Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Hiệu điện thế mạch ngoài (cũng là hiệu điện thế giữa hai cực dương, âm của nguồn điện):
\(U=E-rL=RI\)
\(\Rightarrow E=\left(R+r\right)I=2RI=2U\)
\(\Rightarrow U=E\text{/}2\)

Công suất mạch ngoài : Ρmạch = U.I = 8,4.0,6 = 5,04 W
Công suất của nguồn điện: Ρnguồn = E. I = 9.0,6 = 5,4 W
Đáp án: a)I = 0,6A; b) E = 9V; c) Ρmạch = 5,04W ; Ρnguồn = 5,4 W

Đáp án A
Cường độ dòng điện trong mạch chính:
Công suất mạch ngoài: PN = R.I2 = 14.0,62 = 5,04W
Công suất của nguồn điện:
Png = EI = (U + Ir).I = (8.4 + 0,6.1).0,6 = 5,4W

đáp án A
ξ b = 2 ξ = 4 V r b = r 1 + r 2 = 0 , 6 Ω ⇒ I = ξ b R + r b = 4 R + 0 , 6
U 1 = ξ - I . r 1 = 2 - 4 . 0 , 4 R + 0 , 6 = 2 R - 0 , 4 R + 0 , 6 = 0 ⇒ R = 0 , 2 Ω U 2 = ξ - I . r 2 = 2 - 4 . 0 , 2 R + 0 , 6 = 2 R + 0 , 4 R + 0 , 6 > 0 ∀ R

Suất điện động và điện trở trong của bộ nguồn:
E b = E 1 + E 2 = 6 + 3 = 9 ( V ) ; r b = r 1 + r 2 = 0 , 6 + 0 , 4 = 1 ( Ω ) .
Cường độ dòng điện chạy trong mạch:
I = E b R N + r b = 9 3 , 5 + 1 = 2 ( A ) .
Hiệu điện thế giữa hai cực của mỗi nguồn:
U 1 = E 1 - I . r . l = 6 - 2 . 0 , 6 = 4 , 8 ( V ) ; U 2 = E 2 - I . r 2 = 3 - 2 . 0 , 4 = 2 , 2 ( V ) .
Công suất tiêu thụ của mạch ngoài:
P N = I 2 . R N = 22 . 3 , 5 = 14 ( W ) .
Hiệu điện thế mạch ngoài (cũng là hiệu điện thế giữa hai cực dương, âm của nguồn điện): U=E−rI=RIU=E−rI=RI
⇒E=(R+r)I=2RI=2U⇒E=(R+r)I=2RI=2U
⇒U=E/2⇒U=E/2.