Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giải.
Áp dụng công thức A = q.UMN = -1,6.10-19.50 = -8.10-18J.

Công của lực điện làm di chuyển electron là:
AMN = qe.UMN =-1,6.10-19.50 = -8.10-18J
Đáp án: AMN= -8.10-18J

đáp án B
A M N = q U M N = + 1 , 6 . 10 - 19 . 50 = + 8 . 10 - 18 J
Áp dụng công thức A = q.UMN = -1,6.10-19.50 = -8.10-18J.
cho mình hỏi q ở đâu ra