Người ta pha lẫn 300ml nước vào 1l rượu. Tính k...">

K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

12 tháng 2 2020

Ta có 300ml=300cm3=300.10^-6m3

1 lít=1000cm3 =1000.10^-6m3

Thể tích của hỗn hợp là V= 1000+300=1300cm3=1300.10^-6 m3

Khối lượng của nước là m1=300.10^-6.1000=0.3 kg

Khối lượng của rượu là m1=1000.10^-6.790=0.79 kg

Khối lượng của hỗn hợp là m= m1 +m2=0,3+0,79=1,09 kg

khối lượng riêng của hỗn hợp là D= m/V=1,09/1300.10^-6=840 kg/m3

12 tháng 2 2020

Đề bài trên bạn xem lại nha mình sửa đề thành 1 lít rượu

24 tháng 12 2016

a)

Tóm tắt:

V = 100 cm3 = 0,0001 m3

D = 7 800 kg/m3
_____________________

P = ? (N)

Giải:

Khối lượng của thanh sắt là:

\(D=\frac{m}{V}\Rightarrow m=D\times V=7800\times0,0001=0,78\left(kg\right)\)

Trọng lượng của thanh sắt là:

\(P=10m=10\times0,78=7,8\left(N\right)\)

ĐS: 7,8 N

b)

Tóm tắt:

V = 0,3 m3

D = 1 000 kg/m3
_____________

m = ? (kg)

Giải:

Khối lượng của 0,3 m3 nước là:

\(D=\frac{m}{V}\Rightarrow m=D\times V=1000\times0,3=300\left(kg\right)\)

ĐS: 300 kg

24 tháng 12 2016

Giải

a. 100cm3 = 0,0001m3

Khối lượng của thanh sắt là:

D = m/V => m = D.V = 7800 . 0,0001 = 0,78 (kg)

Trọng lượng của thanh sắt là:

P = 10.m = 10 . 0,78 = 7,8 (N)

b. khối lượng của 0,3m3 nước là:

D = m/V => m = D.V = 1000 . 0,3 = 300 (kg)

Đ/s:...

3 tháng 3 2020

Bạn tham khảo ở đây nhé: Câu hỏi của lê hà giang - Vật lý lớp 6 | Học trực tuyến

3 tháng 2 2016

Bạn Thế nhầm chút nhé, mình hướng dẫn thế này mới chuẩn:

Xét \(V=1m^3\) rượu ở 00c có khối lượng là m = 800kg

Khi nhiệt độ tăng 500C thì thể tích rượu tăng thêm là:  \(\dfrac{1}{1000}.50.V=\dfrac{1}{20}V = 0,05m^3\)

Thể tích mới là: \(V'=1+0,05=1,05m^3\)

Khối lượng riêng mới là: \(D'=\dfrac{m}{V'}=\dfrac{800}{1,05}=762kg/m^3\)

3 tháng 2 2016

thừa nhận

21 tháng 12 2016

a) tóm tắt :

V = 100 m3

D = 7800 kg/m3

m = ?

P = ?

Khối lượng của thanh sắt là :

\(D=\frac{m}{V}\Rightarrow m=D.V=7800.100=780000\left(kg\right)\)

Trọng lượng của thanh sắt là :

\(P=10.m=10.780000=7800000\left(N\right)\)

Đ/s : 7800000 N

b) tóm tắt :

V = 0,3 m3

D = 1000 kg/m3

m = ?

Khối lượng của nước là :

\(D=\frac{m}{V}\Rightarrow m=D.V=1000.0,3=300\left(kg\right)\)

Đ/s : 300 kg

24 tháng 12 2016

Cảm ơn bạn!

II. MẪU BÁO CÁO.1.Họ và tên học sinh : ..................... Lớp...................2. Tên bài thực hành: XÁC ĐỊNH KHỐI LƯỢNG RIÊNG CỦA VẬT.3. Mục tiêu của bài: Nắm được cách xác định khối lượng riêng của các vật rắn không thấm nước.4. Tóm tắt lí thuyếta, Khối lượng riêng của một chất là gì ? ......................................b, Đơn vị khối lượng riêng là gì ?...
Đọc tiếp

II. MẪU BÁO CÁO.

1.Họ và tên học sinh : ..................... Lớp...................

2. Tên bài thực hành: XÁC ĐỊNH KHỐI LƯỢNG RIÊNG CỦA VẬT.

3. Mục tiêu của bài: Nắm được cách xác định khối lượng riêng của các vật rắn không thấm nước.

4. Tóm tắt lí thuyết

a, Khối lượng riêng của một chất là gì ? ......................................

b, Đơn vị khối lượng riêng là gì ? ..............................

5.Tóm tắt cách làm :

Để đo khối lượng riêng của vật, em phải thực hiện những công việc sau :

a, Đo khối lượng của vật bằng ( dụng cụ gì ? )..........................

b, Đo thể tích của vật bằng ( dụng cụ gì ? )......................

c, Tính khối lượng riêng của vật theo công thức..................................

6. Bảng kết quả đo khối lượng riêng của vật :

( Đây là số lượng của mk )

m = khối lượng ; V = thể tích ; D = khối lượng riêng

m1 = 50g =.......... kg V1 = 5cm3 = ........ m3 D1 = \(\frac{m}{V}\) = ...........kg/m3

m2 = 55g = .......kg V2 = 6cm3 = ..........m3 D2 = \(\frac{m}{V}\) = ..............kg/m3

m3 = 60g =..............kg V3 = 6,5cm3 = ............m3 D3 = \(\frac{m}{V}\) = ............kg/m3

Dtb = \(\frac{.........+...........+........}{3}\) = ...............kg/m3

( Đây là số liệu lớp mk chứ ko theo trong SGK mong các bn giúp đỡ)

2
10 tháng 12 2016

mấy chỗ........... là các bn điền vào nha

10 tháng 12 2016

II. MẪU BÁO CÁO.

1.Họ và tên học sinh : ....Trần Thị Ánh Ngọc ................. Lớp.....6..............

2. Tên bài thực hành: XÁC ĐỊNH KHỐI LƯỢNG RIÊNG CỦA VẬT.

3. Mục tiêu của bài: Nắm được cách xác định khối lượng riêng của các vật rắn không thấm nước.

4. Tóm tắt lí thuyết

a, Khối lượng riêng của một chất là gì ? .....Khối lượng riêng của một chất là khối lượng của một m khối của nó.................................

b, Đơn vị khối lượng riêng là gì ? ....kg/ m2..........................

5.Tóm tắt cách làm :

Để đo khối lượng riêng của vật, em phải thực hiện những công việc sau :

a, Đo khối lượng của vật bằng ( dụng cụ gì ? )...cân Rô-béc-van.......................

b, Đo thể tích của vật bằng ( dụng cụ gì ? )......Bình chia độ................

c, Tính khối lượng riêng của vật theo công thức...........\(D=\frac{m}{V}\).......................

6. Bảng kết quả đo khối lượng riêng của vật :

Mk ns cho bn bít nha, số lieeujk của bn ko chia hết nên mk lấy tạm số lượng của mk nha

( Đây là số lượng của mk )

m = khối lượng ; V = thể tích ; D = khối lượng riêng

m1 = 80g =...0,08....... kg V1 = 30cm3 = ....0,00003.... m3 D1 = mVmV = ..2666.........kg/m3

m2 = 130g = .0,13......kg V2 = 50cm3 = .0,00005.........m3 D2 = mVmV = ....2600..........kg/m3

m3 = 140g =....0,14..........kg V3 = 55cm3 = ...0,000055.........m3 D3 = mVmV = .....2545.......kg/m3

 

( Đây là số liệu lớp mk chứ ko theo trong SGK mong các bn giúp đỡ)

9 tháng 5 2016

Giả sử ở 0 độ có m kg rượu. Suy ra thể tích rượu là V=m/D=m/800 <=>m/v=800

Ở 50 độ C thì thể tích của rượu là V1=V +50.V/1000=V+V/20=21V/20
Suy ra D1=m/V1=m./(21V/20) = (m/v).(20/21)=800.20/21= 761,9 kg/m^3

Vậy D ở 50 độ là761,9 kg/m^3

12 tháng 5 2021
800,06 kg/m^3