K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

30 tháng 4 2016

mua 3 cân gạo hết số tiền là :

   3 x 30000 = 90000 ( đồng )

           đáp số : 90000 đồng

30 tháng 4 2016

mua 3 cân gạo hết số tiền là : 30000 x 3 = 90000 ( đồng )

                                                            đáp số : 90000 đồng

tink nhé

DD
25 tháng 10 2021

Mua \(1kg\)gạo hết số tiền là: 

\(30000\div5=6000\)(đồng) 

Mua \(0,5kg\)gạo hết số tiền là: 

\(6000\times0,5=3000\)(đồng) 

Mua \(3,5kg\)gạo hết số tiền là: 

\(6000\times3,5=21000\)(đồng) 

20 tháng 10 2016

1 KG HẾT SỐ TIỀN LÀ

30000:5=6000 ĐỒNG

0,5KG HẾT SỐ TIỀN LÀ

6000:2=3000 ĐỒNG

3,5 KG HẾT SỐ TIỀN LÀ

3000X3,5=10,500 ĐỒNG

DS

CHUC

20 tháng 10 2016

QUÊN CHÚC CẬU HỌC TỐT

9 tháng 8 2015

kết quả là 21600 nha bạn 

21 tháng 6 2016

21600

11 tháng 3 2019

Mua 1kg gạo hết số tiền là

 80000 : 5 = 16000 (đồng)

Mua 12kg gạo hết số tiền là:

16000 x 12 = 192000 (đồng)

Đ/s: 192000 đồng

11 tháng 3 2019

Mua 1 kg gạo hết: 80000 : 5=16000(đồng)

Mua 12 kg gạo hết:16000 X 12=192000(đồng)

Đ/S

14 tháng 2 2016

gạo tẻ người đó mua :

         1,5 : 2 . 3 = 2,25 kg

giá tiền của lượng gạo tẻ là:

        10800 : 3 . 2 = 7200 đồng

người đó mua gạo hết :

        10800+7200=18000 đồng 

chữ viết xấu quá , tui ko đọc được

     

14 tháng 2 2016

Mua 1 kg gạo nếp hết : 10800 : 1,5 = 7200đ

Ng đó mua số kg gạo tẻ là : 1,5*1,5=2,25kg

Giá tiền mua 1 kg gạo tẻ là : 7200*2/3 = 4800đ

Chỗ này mk làm tắt nha!!!Ng đó mua gạo hết : 10800 + (4800*2,25)=21600đ

2 tháng 12 2018

        Mua 1 kg gạo nếp hết số tiền là : 178 500 : 7 = 25 500 ( đồng )

        Mua 1 kg gạo tẻ hết số tiền là : 157 500 : 15 = 10 500 ( đồng )

        Mua 1kg gạo nếp nhiều hơn 1kg tẻ số tiền là :  25 500- 10 500 = 15 000( đồng )

                                                                                                                 Đ/s : ...

* Hok tốt !

Miu

2 tháng 12 2018

1 kg gạo nếp mua hết số tiền là :

     178500/7=25500 [đồng]

1 kg gạo tẻ mua hết số tiền là :

     157500/15=10500[đồng]

1 kg gạo nếp nhiều hơn 1 kg gạo tẻ số tiền là:

      25500-10500=15000 [đồng]

             Đáp số : 15000 đồng

28 tháng 10 2021

Trả lời:

Tóm tắt :

18 kg : 360 000 đồng

9kg : ...... đồng

1  bao gạo hết số tiền là:

 360 000 : 18 = 20 000 ( đồng )

Mua 9kg gạo cùng loại hết số tiền là:

  20 000 x 9 = 180 000 ( đồng )

               ĐS:....

TL :

1kg hết :

   360 000 : 18 = 20 000 (đ)

9kg gạo hết

  20 000 . 9 = 180 000 (đ)

             Đ/S : . . . 

_HT_