Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Mua \(1kg\)gạo hết số tiền là:
\(30000\div5=6000\)(đồng)
Mua \(0,5kg\)gạo hết số tiền là:
\(6000\times0,5=3000\)(đồng)
Mua \(3,5kg\)gạo hết số tiền là:
\(6000\times3,5=21000\)(đồng)

Mua 1kg gạo hết số tiền là
80000 : 5 = 16000 (đồng)
Mua 12kg gạo hết số tiền là:
16000 x 12 = 192000 (đồng)
Đ/s: 192000 đồng
Mua 1 kg gạo hết: 80000 : 5=16000(đồng)
Mua 12 kg gạo hết:16000 X 12=192000(đồng)
Đ/S

gạo tẻ người đó mua :
1,5 : 2 . 3 = 2,25 kg
giá tiền của lượng gạo tẻ là:
10800 : 3 . 2 = 7200 đồng
người đó mua gạo hết :
10800+7200=18000 đồng
chữ viết xấu quá , tui ko đọc được
Mua 1 kg gạo nếp hết : 10800 : 1,5 = 7200đ
Ng đó mua số kg gạo tẻ là : 1,5*1,5=2,25kg
Giá tiền mua 1 kg gạo tẻ là : 7200*2/3 = 4800đ
Chỗ này mk làm tắt nha!!!Ng đó mua gạo hết : 10800 + (4800*2,25)=21600đ

Mua 1 kg gạo nếp hết số tiền là : 178 500 : 7 = 25 500 ( đồng )
Mua 1 kg gạo tẻ hết số tiền là : 157 500 : 15 = 10 500 ( đồng )
Mua 1kg gạo nếp nhiều hơn 1kg tẻ số tiền là : 25 500- 10 500 = 15 000( đồng )
Đ/s : ...
* Hok tốt !
# Miu
1 kg gạo nếp mua hết số tiền là :
178500/7=25500 [đồng]
1 kg gạo tẻ mua hết số tiền là :
157500/15=10500[đồng]
1 kg gạo nếp nhiều hơn 1 kg gạo tẻ số tiền là:
25500-10500=15000 [đồng]
Đáp số : 15000 đồng

Trả lời:
Tóm tắt :
18 kg : 360 000 đồng
9kg : ...... đồng
1 bao gạo hết số tiền là:
360 000 : 18 = 20 000 ( đồng )
Mua 9kg gạo cùng loại hết số tiền là:
20 000 x 9 = 180 000 ( đồng )
ĐS:....
TL :
1kg hết :
360 000 : 18 = 20 000 (đ)
9kg gạo hết
20 000 . 9 = 180 000 (đ)
Đ/S : . . .
_HT_
mua 3 cân gạo hết số tiền là :
3 x 30000 = 90000 ( đồng )
đáp số : 90000 đồng
mua 3 cân gạo hết số tiền là : 30000 x 3 = 90000 ( đồng )
đáp số : 90000 đồng
tink nhé