Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Theo công thức tính công ta đã xây dựng được công thức bổ đề:
+ Fs chính là độ dài đại số hình chiếu của lực F lên phương của quỹ đạo chuyển động S

Theo công thức tính công ta đã xây dựng được công thức bổ đề:
(*)
+ chính là độ dài đại số hình chiếu của lực lên phương của quỹ đạo chuyển động S

cùng chiều : F=F1+F2=7 N.
ngược chiều :F=|F1-F2|=1 N (Hợp lực ở đây có cùng chiều với F2).
tạo với nhau 1 góc 120 độ :F2=F12+F22+2*F1*F2*cos(120) = \(\sqrt{13}\) N.
Còn nếu muốn có gia tốc thì bạn phải cho khối lượng chứ .
Một tàu hỏa bắt đầu rời ga từ điểm A, sau khi đi được 1 phút thì đạt được 500m
a, Tính gia tốc của tàu
b, Tại 1 ga khác ở điểm B sau 10 giaay kể từ tàu ở điểm A xuất phát thì tàu ở điểm B cũng xuất phát chuyển động cùng chiều với gia tốc bằng 0,1m/ #Hỏi cộng đồng OLM #Vật lý lớp 10

a) gia tốc của vật a = V - Vo / t = 2 - 0 / 2 = 1 m/s2
Quảng đường vật đi được V2 - Vo 2 =2 aS
<=> 22 - 02 = 2.1.s => s= 2m
b) Ta có P = N= mg= 0,7.10 = 7 N ( do vật nằm trên mặt phảng ngang và có F // mp )
Fmst =u.N=0.3.7= 2.1 N
ta lại có a = F-Fmst /m
<=> 1=F - 2.1 /0.3 => F = 2.4 N

các lực tác dụng lên vật là \(\overrightarrow{F}+\overrightarrow{N}+\overrightarrow{F_{ms}}+\overrightarrow{P}=m\overrightarrow{a}\)
Ciếu lên trục Ox ta có: Fcos30-F\(_{ms_{ }}\)=ma (1)
oy Fsin30-P+N=0
=> N=P-Fsin30 (2)
Thay 2 vào 1
sau đó rút F thay số. sẽ ra
ý b tương tự chỉ thấy a=0 ở (1) sau đó giải như ý a
Chọn C
Theo công thức tính công ta có: A = F.S.cos α = F.cosα.S = F S S (*)
+ F S chính là độ dài đại số hình chiếu của lực F lên phương của quỹ đạo chuyển động S
+ Theo hình ta có: F 1 S = F 2 S = F 3 S
+ Mặt khác theo bài: S 1 = S 2 = S 3 = AB
+ Do vậy từ (*) ta suy ra: A 1 = A 2 = A 3