Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Xét đề bài với hình thang cân ABCD
Theo đề bài, ta có:
EF = \(\frac{AB+CD}{2}\) =14 => B + CD = 14 x 2 = 28 cm
Lại có: AD = BC = 7 cm
=> Chu vi hình thang cân ABCD là:
7 + 7 + 28 = 42 cm
A B C D E F
hjhi, làm liền kẻo các bn làm trước
độ dài dg tb = 14cm nên tổng độ dài 2 đáy là: 14.2 = 28cm
chu vi hình thang cân là: 7.2 + 28 = 42cm

3= a.0 + b
4 = a.1 +b
=> b = 3; a = 1
hàm số có dạng: y = x + 3

bài 1:
x,y tỉ lệ nghich với 3,4
\(\Rightarrow\frac{x}{4}=\frac{y}{3}=\frac{x+y}{4+3}=\frac{14}{7}=2\)
=> x=2.4=8
y=2.3=6
bài 2:
x và y tỉ lệ nghịch với 6 và 8
=>\(\frac{x}{8}=\frac{y}{6}=\frac{2x-3y}{16-18}=\frac{10}{-2}=-5\)
=>x=-5.8=-40
y=-5.6=-30

cau10: bài này tuyệt hay
sau 3h xe 1 đi dc là:
s= vt = 40.3 = 120km như vậy sau 3h xe1 về đúng A
sau 3h xe2 đi dc là:
s= vt = 30.3 =90km như vậy sau 3h xe2 đang ở trung điểm quang dg AB
vây k/c 2 xe là: 20/2 = 10km
Nó đến B 1 lần xong nó lại quay về A rồi lại đến B ... à bạn ?

Hình vuông ABCD có CD=
Hình chữ nhật ABCD có AC và BD cắt nhau tại O. Nếu BA = BC thì số đo của góc COD là
Biết
Số tự nhiên
cau1:xét Δ AOB vuông cân tại O có:
AB2 = OA2 + OB2 = (2\(\sqrt{2}\))2 + (2\(\sqrt{2}\))2 = 16cm
=> AB = 4cm

câu3: p = 5(x2 -1) - 5x2 = -5
nhập kq ( -5)
câu4: hệ số là (-3):5 = -0,6
nhập kq là ( -0,6)
cau5: 2x + 11 + x+ 19 = 96/2 =48
x = 6cm
câu6: /x/ < 2016
tổng các số nguyên x = (2015 - 2015) + (2014 -2014) +............(1-1) = 0
nhập kq (0)

Số dư khi chia đa thức
Nếu
Tìm
Trả lời:
Nếu
Đa thức

a) PTHH
Zn + 2HCl -----> ZnCl2 + H2
b) mHCl =200 . 20% = 40 (g)
nHCl= \(\frac{40}{36,5}\)=\(\frac{80}{73}\)(mol)
Theo pt nZn=\(\frac{1}{2}\)nHCl=\(\frac{40}{73}\)(mol)=nZnCl2 = nH2
mZn=\(\frac{40}{73}\). 65= 35,62 (g)
c) mZnCl2=\(\frac{40}{73}\). 136= 74,52 (g)
d) VH2=\(\frac{40}{73}\). 22,4=12,27 (l) (đktc)

Thiếc hàn không phải là chất tinh khiết. Thiếc hàn có lẫn chất khác (gọi là hợ kim),
Vì: \(180^oC< 232^oC\)
Nên: trong thiếc hàn có hlẫn tạp chất-->thiếc hàn là chất không tinh khiết
Thời gian đi : t = 10 - 8 = 2(h)
Theo công thức , ta có :
v = S : t
Mà S = 1800 ; t = 2
=> v = 900(km/h)
Đổi 1800km = 1800000 m
2h = 7200 s
v = 1800000 : 7200 = 250(m/s)
vận tốc của xe ô tô là:
v =s/t = 1800/(10-8) = 900km/h