Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
Vận tốc của ô tô là :
125 : 2,5 = 50 (km/giờ)
b) Nửa giờ = 0,5 giờ
Nhà Hoa cách bến xe số km là :
12 x 0,5 = 6 (km)
c) Thời gian người đó đi là :
3 : 5 = 0,6 (giờ) = 36 phút
Đáp số : a) 50 km/giờ
b) 6 km
c) 36 phút

Thời gian người đi xe đạp 1 đi hết quãng đường AB là :
11h 25p - 8h 25p = 3h
Quãng đường AB dài số kilomet là :
14 x 3 = 42 (km)
Vận tốc của người đi xe đạp 2 là :
14 x 75 : 100 = 10,5 km/h
Thời gian người đi xe đạp 2 đi hết quãng đường AB là :
42 : 10,5 = 4h
Đáp số : 4h

Đổi : 7 giờ 30 phút = 7,5 giờ
Sau mỗi giờ , cả ô tô và xe máy đi được quãng đường là :
28 + 42 = 70 ( km )
Thời gian để hai xe gặp nhau là :
189 : 70 = 2,7 ( giờ )
Vậy ô tô và xe máy gặp nhau lúc :
2,7 + 7,5 = 10,2 ( giờ )
Đáp số : 10,2 giờ

Thời gian để 2 xe gặp nhau là:
9h30p - 8h15p= 1h15p = 1,25h

Thời gian người đó đi à
\(\text{9 giờ 57 phút - 8 giờ 30 phút - 15 phút =1 giờ 12 phút = 1,2 giờ}\)
Vận tốc của ô tô là
\(\text{60 : 1,2=50 (km/giờ)}\)
Thời gian thực người đó đi là
9h57'-15'-8h30'=1h12'=1,2(h)
Vận tốc của ô tô là 60:1,2=50(km/h)