Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

b) Bài giải :
Đổi : 1 giờ = 60 phút
1 giờ = 3600 giây
720 km = 720000 m
Vận tốc của máy bay với đơn vị km/phút là :
720 : 60 = 12 ( km/ phút)
Vận tốc của máy bay với đơn vị m/giây là :
720000 : 3600 = 200 ( m/giây )
a) Bài giải
Đổi : 2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
Vận tốc của người đi xe đạp là :
28,8 : 2,4 = 12 ( km/giờ )
Đáp số : 12 km/giờ

A) 2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
Vận tốc của người đi xe đạp là:
28,8 * 2,4 = 69,12(km)
a) Bài giải
Đổi : 2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
Vận tốc của người đi xe đạp là :
28,8 : 2,4 = 12 ( km/giờ )
Đáp số : 12 km/giờ

a)Vận tốc của xe lửa là:
145,8:4=36,45(km/h)
Đáp số:36,45 km/h
Đổi 4 giờ rưỡi =4,5 giờ
a,Vận tốc xe lủa là:
145,8:4,5=32,4(km/giờ)

a) 2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
vận tốc của xe đạp là:
28,8 : 2,4 = 12 (km/h)
b) 1 giờ = 60 phút
720 km = 720000 m
60 phút = 3600 giây
với km/phút là:
720 : 60 = 12 (km/phút)
với m/giây là:
720000 : 3600 = 200 (m/giây)
ĐS.....................

bài 1:
2 giờ 24 phút=2,4 giờ
vận tốc xe đạp:
28,8:2,4=12 km/giờ
bai 2:
thoi gian xe may di tu a den b:
9 gio 30 phut -7gio 15 phut=2gio 15 phut=2,25gio
van toc la:
81:2,25=36 km/gio
bai 3
van toc la:
94,5:3=31,5 km/gio
Câu 1: 12 phút 30 giây: 5 = … ?
A. 2 phút 6 giây B. 2 phút 46 giây
C. 2 phút 24 giây D. 2 phút 30 giây
Câu 2: Một người đi xe đạp trong giờ đi được 30 km . Tính vận tốc của người đi xe đạp đó ?
A. 12 km/ giờ B. 13 km/ giờ
C. 14 km/ giờ D. 15 km / giờ
Câu 3: Một ô tô đi từ Hà Nội lúc 11 giờ trưa và đến Vinh lúc 5 giờ 30 phút chiều . Dọc đường ô tô dừng ở Ninh Bình và Thanh Hoá mỗi nơi 15 phút . Hỏi không kể thời gian dừng dọc đường ô tô đi hết quãng đường từ Hà Nội đến Vinh mất bao nhiêu thời gian ?
A. 4 giờ 30 phút B. 6 giờ 30 phút
C. 6 giờ 15 phút D . 6 giờ
Câu 4: ( 7 giờ - 6 giờ 15 phút ) x 6 = ?
A. 4 giờ 10 phút B. 4 giờ 20 phút
C. 4 giờ 30 phút D. 7 giờ 30 phút
Câu 5:
#Hỏi cộng đồng OLM
#Toán lớp 5


tỉ số vận tốc người đi bộ và người đi xe đạp là :
12 : 50 = 0,24
= 24%
ĐS:.......
Đổi: 12 km = 12000 m , 1 giờ = 60 phút
Xe đạp đi số m trong 1 phút là:
12000:60=200 (m)
Tỉ số giữa người đi xe đạp và người đi bộ là:
5:20=1/4
Đáp số: 1/4
Đổi 3h24'=3,4h
Vận tốc của người đi xe đạp là:
`40,8:3,4=12`(km/h)
Đáp số: 12km/h
thank you :)