Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

tỉ số phần trăm của học sinh nam và học sinh nữ là:
18 : 12 = 1,5 = 150%
Đ/s: 150%

Số học sinh cả lớp là :
3 + 12 = 15 ( học sinh )
Tỉ số phần trăm số học sinh nữ và số học sinh cả lớp là :
3 : 15 = 0 , 2 = 20%
Đ/s : 20%
Số học sinh cả lớp là:
3 + 12 = 15 ( hs )
Tỉ số phần trăm giữa hs nữ và hs cả lớp là:
3 : 15 = 0,2 = 20%
Đ/ s: 20 %

tỉ số phần trăm hs nữ và hs nam là
a).14 : 18 x 100 = 77,( 7 ) %
b.số hs cả lớp là :
14 + 18 = 32 %
số học sinh nữ và số hs cả lớp là :
14 : 32 x 100 = 43,75 %
c.tỉ số phần trăm giữa hs nam và cả lớp là :
100% - 43,75% = 56,25%
đ/s: a.32 %
b.43,75 %
c.56,25 %
a,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nữ và số học sinh nam là :
14 : 18 = 0,7 = 70%
Lớp đó có số học sinh là :
14 + 18 = 32 ( h/s )
b,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nữ và học sinh cả lớp là:
14 : 32 = 0,4375 = 43,75%
c,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nam và học sinh cả lớp là:
18 : 32 = 0,5625 = 56,25%
Đáp số :a,70%
b,43,75%
c,56,25%
Học tốt#

số hs cả lớp đó là:
18 + 12 = 30 hs
tỉ số phần trăm hs nữ so với cả lớp là:
18 x100 : 30 = 60%
đ/s: 60%
k cho mk nha
Tỉ số % của số hs nữ với số hs nam của cả lớp là :
18:12=1,5=150%
Đ/S : 150%

Giúp mình 2 bài giải này nhé !!
Bài 1 : Khối lớp 5 của một trường TH có 150 học sinh, trong đó có 78 HS nữ.
a.Tính tỉ số phần trăm của số HS nữ với HS khối 5.
b. Tính tỉ số phần trăm của số HS nam với số HS khối 5.
c. Tính tỉ số phần trăm của số HS nam với số HS nữ.
bài 2: Lớp 5A có 31. Biết số bạn nam ít hơn số bạn nữ 1 bạn. Tìm tỉ số phần trăm của số bạn nam và số bạn nữ lớp 5A.
a. Tính tỉ số phần trăm của số HS nữ với số HS lớp 5A.
b. Tính tỉ số phần trăm của số HS nam với số HS lớp 5A.
c. Tính tỉ số phần trăm của số HS nam với số HS nữ.
Đọc tiếp...
ra bài ngu

số học sinh cả lớp:
12 + 18 = 30 (hs)
Tỉ số % giữa hs nam so với cả lớp:
18 : 30 x 100 = 60%
Đs: 60%
Tổng số học sinh của cả lớp là
12+18=30(học sinh)
Tỉ số phần trăm của số học sinh nam với học sinh cả lớp là:
18:30=0,6=60%
Đáp số 60%

Số học sinh của cả lớp là :
18 + 12 = 30 ( HS )
Tỉ số phần trăm của số học sinh nữ và số học sinh cả lớp là :
18 : 12 = 1,5
1,5 = 150 %
ĐS : 150 %

A)14:18=0,777...=77,777%
B)14:32=0,4375=43,75%
C)18:32=0,5625=56,25%
a,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nữ và số học sinh nam là:
14 : 18 = 0,7 = 70%
Lớp đó có số học sinh là:
14 + 18 = 32 ( h/s )
b,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nữ và học sinh cả lớp là:
14 : 32 = 0,4375 = 43,75%
c,Tỉ số phần trăm giữa số học sinh nam và số học sinh cả lớp là:
18 : 32 = 0,5625 = 56,25%
Đáp số:a,70%
b,43,75%
c,56,25%
_Học tốt#
Tỉ số phần trăm là 12:18=2:3
\(\%_{hs.nam}=\dfrac{18}{18+12}.100\%=60\%\)
\(\%_{hs.nữ}=100\%-60\%=40\%\)