Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
a)Loại 1:650
Loại 2:2600
b)Loại 1:1 170 000 đ
Loại 2:3 640 000 đ
K nhé?
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền 11 kg loại 1 hơn số tiền bán 11 kg chanh loại 2 là
800x11=8800 đồng
Số tiền bán 7 kg chanh loại 1 hơn số tiền bán 7 kg chanh loại 3 là
1200x7=8400 đồng
Tổng số chanh các loại là
9+11+7=27 kg
Giả sử người đó bán 27 kg chanh toàn là loại 1 thì số tiền thu được là
69200+8800+8400=86400 đồng
Giá tiền 1 kg chanh loại 1 là
86400:27=3200 đồng
Giá tiền 1 kg chanh loại 2 là
3200-800=2400 đồng
Giá tiền 1 kg chanh loại 3 là
3200-1200=2000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giả sử 145 tờ đều là tờ 5000 đồng thì số tiền của hàng sẽ thu được là :
5000 x 145 = 725000 ( đồng )
Số tiền đã tăng thêm là :
725000 - 315000 = 410000 ( đồng )
Sở dĩ số tiền đã tăng lên như vậy là do chũng ta đã đổi 3 tờ 5000 đồng cho 2 tờ 2000 đồng và 1 tờ 1000 đồng . Mỗi lần đổi như vậy thì số tiền tăng lên là :
5000 x 3 - ( 2000 x 2 + 1 x 1000 ) = 10000 ( đồng )
Như vậy ta đã thực hiện số lần đổi hay chính bằng số tiền 1000 đồng là :
410000 : 10000 = 41 ( tờ )
Số tờ loại 2000 đồng là :
41 x 2 = 82 ( tờ )
Số tờ loại 5000 đồng là :
145 - 82 - 41 = 22 ( tờ )
Đáp số : 41 tờ loại 1000 đồng
82 tờ loại 2000 đồng
22 tờ loại 5000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Gọi giá 1kg loại 1, 2, 3 lần lượt là a, b, c:
Theo đề ta có: 8a + 15b + 7c = 771000
b - c = 5000 nên c = b - 5000
a - b = 7000 nên a = 7000 + b
Vậy 8a + 15b + 7c = 771000
suy ra 8(7000 + b) + 15b + 7(b - 5000) = 771000
suy ra 56000 + 8b + 15b + 7b - 35000 = 771000
suy ra 30b = 771000 - 56000 - 35000 = 680000
Vậy b = 68000/3 (đồng)
a = 7000+b = 89000/3 (đồng)
c = b - 5000 = 53000/3 (đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Gọi giá 1 kg loại 1 , 2 , 3 lần lượt là là a , b , c
Theo đè ta có 8a + 15b + 7c = 711000
b - c = 5000 nên c = b - 500
a - b = 7000 nên a = b + 7000
Vậy 8a + 15b + 7c = 771000
suy ra 8 ( 7000 + b ) + 15b + 7( b - 5000 ) = 771000
suy ra 56000 + 8a + 15b + 7a - 35000 = 771000
suy ra 30b = 771000 - 56000 - 35000 = 680000
Vậy b = 680000/3 ( đồng )
a = 7000 + b = 89000/3 ( đồng )
c = b - 5000 = 53000/3 ( đồng )
mình làm nhanh nhất đấy
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
gọi x (đ) là số tiền mua 1kg cam loại 2
số tiền mua 15kg cam loại 2 là 15x (đ)
số tiền mua 1kg cam loại 1 là x+7000 (đ)
số tiền mua 8kg cam loại 1 là 8x+56000 (đ)
số tiền mua 1kg cam loại 3 là x-5000 (đ)
số tiền mua 7kg cam loại 3 là 7x-35000 (đ)
vì khi mua 8kg cam loại 1, 15kg cam loại 2 và 7kg cam loại 3 hết tất cả 771000 đ nên ta có:
8x+56000+15x+7x-35000=771000
<=> 30x+21000=771000
<=> 30x=771000-21000
<=> 30x=750000
<=> x=750000/30
<=>x=25000
vậy số tiền mua 1kg cam loại 2 là 25000 (đ)
số tiền mua 1kg cam loại 1 là 25000+7000=32000 (đ)
số tiền mua 1kg cam loại 3 là 25000-5000=20000 (đ)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giúp mình bài này nhé các bạn ơi!
Có một cái bình dựng hai loại bi xanh và bi đỏ, sồ bi đỏ gấp 5 lần số bi xanh. rút 45 viên bi đỏ ra ngoải cái bình. lLúc này số bi xanh gấp 2 lần số bi đỏ. Hỏi số viên bi đỏ lúc đầu là bao nhiêu viên
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Vì 3 loại giấy bạc có số lượng bằng nhau nên sô phần 3 loại tiền lần lượt là :
2 phần, 5 phần, 10 phần
Số tiền loại giấy bạc 20 000 đ :
3 400 000 : (2 + 5 + 10) x 2 = 400 000 đ
Số tiền loại giấy bạc 50 000 đ :
3 400 000 : (2 + 5 + 10) x 5 = 1 000 000 đ
Số tiền loại giấy bạc 100 000 đ :
3 400 000 : (2 + 5 + 10) x 10 = 2 000 000 đ
2) Số gạo còn lại sau khi bán buổi sáng :
(34 + 18) : (3 - 1) x 3 = 78 kg
Số gạo lúc chưa bán :
(78 + 18) : (2 -1) x 2 = 192 kg gạo