
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

VT
Vũ Thành Nam
28 tháng 9 2019
Đúng(0)
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

10 tháng 10 2016
> O x M 7 -7 π/3
Quỹ đạo chuyển động là 14 cm → A = 7 cm.
Tại thời điểm ${t_0}$ chất điểm ở vị trí M có pha ban đầu là –π/3; độ lớn gia tốc cực đại tại biên.
→ từ M đến biên lần thứ 3 thì ∆φ = π/3 + 2π = 7π/3 rad.
→ t = ∆φ/ω = 7/6 s và s = 3,5 + 28 = 31,5 cm
→ v = s/t = 27 cm/s.

VT
24 tháng 7 2018
Chọn đáp án A
s = l α → α = 0,04cos(2πt + π/3) rad → t = 0 thì α = 0,04cos(π/3) = 0,02 rad

10 tháng 10 2016
Tần số góc trong dao động điều hoà của con lắc lò xo là: \(\omega=\sqrt{\dfrac{k}{m}}\)

VT
1 tháng 8 2018
Chọn đáp án C
Áp dụng công thức độc lập với hai đại lượng vuông pha là s và v: