Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
hành -hành+tỏi=0+tỏi=1
nên tỏi =1
hành+hành+tỏi=2 hành+1=3 nên 2 hành=2 suy ra hành=1
hành+hành+táo=2+táo=5 nên táo=5-2=3
hành+hành+mận=2+mận=6 nên mận=6-2=4
dưa hấu-hành-tỏi-táo-mận=dưa hấu-1-1-1-1=táo-hanhxtoi=3-1x1=2
suy ra dưa hấu-4=2
nên dưa hấu=6
vậy bưởi bằng 16-6=10
bưởi = 10,dưa hấu =6
**** bạn
Xài hệ pt hai ẩn nha. Gọi giá mỗi kg táo và nho lần lượt là x, y (tự đặt điều kiện)
3x+2y=510k
2x+3y=540k
Giải hệ được x = 90k y=120k
gọi giá 1 quả táo là a,,,số tiền mang là b,,,,
ta có hệ b/a-b/(a+2)=4 và b/(a-2)-b/a =6
cộng 2 pt rồi quy đồng tta đc 10(a^2-4)=4b
rút b theo a rồi thay vào 1 (.) 2 pt ở hệ,,,,,ra pt bậc 3
Gọi số kg lần lượt mỗi loại mà mẹ bạn Lan mua là `x;y (kg)`
Đk: `x;y > 0`
Mẹ bạn Lan mua `5kg` cam và nho
`=> x + y = 5 (1)`
Tổng số tiền mẹ Lan trả là `1050000` đồng
`=> 150000x + 250000y = 1050000 (2)`
`(1)(2)`, ta có hpt:
`{(x+y=5),(150000x + 250000y = 1050000):}`
`<=> {(150000x+150000y=750000),(150000x + 250000y = 1050000):}`
`<=> {(x+y=5),(100000y = 30000):}`
`<=> {(x+3=5),(y = 3):}`
`<=> {(x=2),(y = 3):} (T`/`m)`
Vậy mẹ Lan đã mua `2kg` cam và `3 kg` nho
Gọi khối lượng cam và nho mẹ Lan đã mua lần lượt là a,b
Theo đề, ta có:
a+b=5 và 150000a+250000b=1050000
=>a=2 và b=3
Giải
Ta giả sử 16 kg trái cây này đều là táo thì cả thùng trái cây này có giá :
50 x 16 = 800 ( ngàn đồng )
Số tiền bị hụt đi là :
900 - 800 = 100 ( ngàn đồng )
Giá tiền một kí xoài hơn giá tiền một kí táo :
70 - 50 = 20 ngàn đồng
Số xoài bác Năm mua là :
100 : 20 = 5 ( kg )
Số táo bác Năm mua là :
16 - 5 = 11 ( kg )
Đáp số : 11 kg táo
5 kg xoài