K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

30 tháng 12 2015

tick rồi mk giải chi tiết cho

1 tháng 1 2016

Tỉ số tiền của mỗi loại quả Táo, Cam, Lê là:

21/16/35

Xem số Lê là 1 phần thì số Táo là 2 phần và số Cam là 2x2=4 (phần).

Tỉ số tiền phải trả cho mỗi loại: Táo, Cam, Lê là:

21x2 / 16x4 / 35x1 = 42 / 64 / 35

Tổng số phần bằng nhau:

42 + 64 + 35 = 141 (phần)

Giá trị mỗi phần là:

84600 : 141 = 600 (đồng)

Tiền mua Lê là :

600 x 35 =  21000 (đồng)

Số quả Lê mẹ mua là :

21000 : 3500 = 6 (lê)

Số quả Táo mẹ mua là :

6 x 2 = 12 (táo)

Số quả Cam mẹ mua là :

6 x 4 = 24 (cam)

Đáp số : Lê 6 quả ; Táo 12 quả ; Cam 24 quả.

1 tháng 1 2016

Tỉ số tiền của mỗi loại quả Táo, Cam, Lê là:

21/16/35

Xem số Lê là 1 phần thì số Táo là 2 phần và số Cam là 2x2=4 (phần).

Tỉ số tiền phải trả cho mỗi loại: Táo, Cam, Lê là:

21x2 / 16x4 / 35x1 = 42 / 64 / 35

Tổng số phần bằng nhau:

42 + 64 + 35 = 141 (phần)

Giá trị mỗi phần là:

84600 : 141 = 600 (đồng)

Tiền mua Lê là :

600 x 35 =  21000 (đồng)

Số quả Lê mẹ mua là :

21000 : 3500 = 6 (lê)

Số quả Táo mẹ mua là :

6 x 2 = 12 (táo)

Số quả Cam mẹ mua là :

6 x 4 = 24 (cam)

Đáp số : Lê 6 quả ; Táo 12 quả ; Cam 24 quả.

30 tháng 6 2016

Số tiền mẹ mua thịt là:

90 000x2/3=60 000 (đồng)

Số tiền mẹ mua rau là:

90 000x1/9=10 000 (đồng)

4/3 kg cam hết số tiền là:

90 000-(60 000+10 000)=20 000 (đồng)

Giá tiền của 1 kg cam là:

20 000:4/3=15 000 (đồng)

Đáp số: 15 000 đồng.

30 tháng 4 2019

Hướng dẫn giải:

Trả lời : Mẹ mua hoa quả hết 75 000 đồng.

Giải thích :

Giá tiền của tất cả các loại là : 500 000 – 50 000 = 450 000 (đồng).

Số tiền mẹ mua hoa quả là : 450 000 : (1 + 5) = 75 000 (đồng).

8 tháng 10 2021

75 000

HQ
Hà Quang Minh
Giáo viên
27 tháng 11 2023

a) Mẹ mua một số thực phẩm khác hết số tiền là:

$350\,000 \times \frac{2}{5} = 140\,000$(đồng)

b) Số tiền mẹ phải trả là:

350 000 + 140 000 = 490 000 (đồng)

Số tiền nhân viên bán hàng phải trả lại là:

500 000 – 490 000 = 10 000 (đồng)

Vậy nhân viên bán hàng không trả lại nhầm tiền

Đáp số: a) 140 000 đồng

              b) nhân viên bán hàng không trả lại nhầm tiền

24 tháng 10 2015

3kg cam;2kg tao
nho tick day

 

15 tháng 3 2016
3 kg cam 1kg 15 000 , 2kg tao 1kg 12 000
HQ
Hà Quang Minh
Giáo viên
19 tháng 10 2023

Mẹ mua mỗi ki-lô-gam cam hết số tiền là

52 000 : 2 = 26 000 (đồng)

Ba mua mỗi ki-lô-gam cam hết số tiền là

87 000 : 3 = 29 000  (đồng)

Vậy mẹ mua cam rẻ hơn ba và mỗi ki-lô-gam rẻ hơn số tiền là

29 000 – 26 000 = 3 000 (đồng)

Đáp số: 3 000 đồng

11 tháng 5 2021

120 gì vậy em

11 tháng 5 2021

hỏi mẹ mua cá hết bao nhiêu tiền120% = 6/5Số tiền mua cá là: 88 000 : (6 + 5) x 5 = 40 000 đồng. Đáp số : 40 000 đồng.