Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Coi giá vốn là 100%
Muốn bán để lãi 12% thì cần phải bán với giá :
100% + 12% = 112%
Cần bán cái nồi với giá :
950000 : 100 . 112 = 1064000 ( đồng )
đ/s : ...

14904 ngàn đòng để lãi 8% giá bán
Mấy đại ca làm ơn tick giùm em 8 cái tick đang rất cần

10% tiền lãi là
19800 : 100 x 10 = 1980 đồng
Cửa hàng phải bán với giá số tiền được lãi 10% là
19800 + 1980 = ? tự tính nha
Đáp số ?
10% tiền lãi là :
19 800 : 100 * 10 = 1 980 ( đồng )
Cửa hàng phải bán với giá tiền được lãi 10% là :
19 800 + 1 980 = 21 780 ( đồng )

Số tiền lãi là: 19 800 x 10% = 1980 (đồng)
Giá bán 1kg gạo là: 19 800 + 1980 = 21 780 (đồng)
Đáp số: 21 780 đồng
*(Nhớ k cho mình nha)*
10% tiền lãi là :
19 800 : 100 * 10 = 1 980 ( đồng )
Cửa hàng phải bán với giá tiền được lãi 10% là :
19 800 + 1 980 = 21 780 ( đồng )
Đáp số : 21 780 đồng

Mình nghĩ:
Tổng số phần 1 kg gạo tám và gạo nếp là: 5+7=12(phần)
Giá bán 1 kg gạo tám là : 36000:12x5=15000(đồng)
Giá bán 1 kg gạo nếp là: 36000-15000=21000(đồng)
Vậy...................

Để lãi được 10% thì
Cửa hàng phải bán 1kg dứa với số tiền là 11055 đồng
để bạn dễ tính thì mk sẽ chuyển thành phân số
lãi là 12 vậy lãi bằng 3/25 giá vốn
số tiền lãi là :
30 800 x 3/25 = 3696 ( đồng )
giá bán là :
30 800 + 3696 = 34 496 ( đồng )
ĐS:...
len mang ma cha