Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Mạch điện xoay chiều nối tiếp gồm có R = 30 Ω; L =
#Hỏi cộng đồng OLM
#Vật lý lớp 12

Ta có: ω = 2πf = 2000π rad/s => ZL = ZC = 10 Ω. Do đó trong mạch xảy ra hiện tượng cộng hưởng. Nên ta có I = và hệ số công suất cosφ = 1.
Công suất: P = RI2 = =
≈ 333 W

Ta có:
Con lắc thực hiện 100 dao động hết 31,4 (s)
Lại có gốc thời gian là lúc quả cầu có li độ 2cm và đang chuyển động theo chiều dương của trục tọa độ với vận tốc có độ lớn
và
Hình đâu bạn ơi.