Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) \(1\frac{2}{3}giờ=\frac{5}{3}giờ=100ph\)
b) \(12,5-x=4,27\)
\(\Rightarrow x=12,5-4,27\)
\(\Rightarrow x=8,23\)
c) \(18,2:x=5,6\)
\(\Rightarrow x=18,2:5,6\)
\(\Rightarrow x=3,25\)
Thời gian đi hết quãng đường là:
12 giờ 45 phút - 9 giờ - 15 phút = 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ
Quãng đường từ thành phố A đến thành phố B là:
48 x 3,5 = 168 (km)
Đáp số:168 km
Đáp số:

Thời gian đi là : 12 h 45 ' - 9 h - 15' =3 h 30 ' = 3,5 h
Độ dài quãng đường là :
3,5 x 48 =168 ( km)

Thời gian ô tô đi là :
12 giờ 45 phút - 9 giờ - 15 phút = 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ
Quãng đường từ thành phố A đến thành phố B là :
48 x 3,5 = 168 (km)
Đ/s : 168 km
học tốt

thời gian ô tô đi là :
12 giờ 45 phút - 9 giờ - 15 phút = 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ
quãng đường từ thành phố A đến thành phố B là :
48 x 3,5 = 168 (km)
Đ/s : 168 km
học giỏi nha mi ^^

Thời gian ô tô đi là :
12 giờ - 9 giờ - 15 phút = 2 giờ 45 phút = 2,75 giờ
Quãng đường từ tp Đà Nắng đến tp Huế là :
40 x 2,75 = 110 (km)

Đổi 7 giờ kém 25 phút = 6 giờ 35 phút
Thời gian để ô tô đi hết quãng đường từ thành phố A đến thành phố B là :
9 giờ 45 phút - 6 giờ 35 phút - 55 phút= 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ
Quãng đường từ thành phố A đến thành phố B là :
2,25 x 46 = 103,5 (km)
Đ/s : 103,5 km

Thời gian đi hết quãng đường là:
9h45'-6h35'+55'=3h10'+55'=4h5'=49/12(h)
Độ dài quãng đường là:
49/12x46=1127/6(km)

Thời gian ô tô đi từ thành phố A đến thành phố B ko kể thời gian nghỉ là :
17 giờ 21 phút - 1 giờ 5 phút - 11 giờ 40 phút = 4 giờ 36 phút = 4,6 giờ
Vận tốc của ô tô đó là :
225,4 : 4,6 = 49 ( km/giờ )
Đáp số : 49 km/giờ
Ô tô đi từ A đến B hết (tính cả thời gian nghỉ) :
12 giờ 45 phút - 9 giờ = 3 giờ 45 phút
Ô tô đi từ A đến B hết số thời gian là nếu không tính thời gian nghỉ :
3 giờ 45 phút - 15 phút =3 giờ 30 phút = 3,5(giờ)
Quãng đường AB dài :
48 x 3,5 = 168(km)
Đ/s: 168 km
Tổng thời gian ô tô đi từ thành phố \(A\) đến thành phố \(B\) là:
\(12h45'-9h=3h45'\)
Thời gian ô tô đi từ thành phố \(A\) đến thành phố \(B\) không tính thời gian nghỉ là:
\(3h45'-15'=3h30'=3,5h\)
\(\Rightarrow S_{AB}=\frac{v}{t}=\frac{48}{3,5}=96km\)