K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

27 tháng 10 2021

a) Áp suất do nước tác dụng lên đáy cốc:

    \(p=d\cdot h=10^4\cdot20\cdot10^{-2}=2000\)N/m3

b) Áp lực lên đáy cốc:

   \(F=p\cdot S=2000\cdot\left(\pi\cdot0,02^2\right)=2,51N\)

27 tháng 10 2021

em cám ơn chị nhiều ạ^^

 

7 tháng 3 2017

t của xe 1 là:

t1=\(\dfrac{S}{t1}\)=\(\dfrac{180}{30}\)=6 h

t của xe 2 là:

t2=t1+1-1,5=5,5 h

v của xe 2 là:

v2=\(\dfrac{S}{t2}\)=\(\dfrac{180}{5,5}\)=32,72 km/h

7 tháng 3 2017

Hai xe cùng đi trên một quãng đường AB là 180 km, hai xe đến B cùng lúc.

Thời gian xe thứ nhất đi từ A đến B là :

\(t_1=\dfrac{S_{AB}}{v_1}=\dfrac{180}{30}=6\left(h\right)\)

Thời gian xe thứ hai đi từ A đến B là :

\(t_2=6-1+1,5=6,5\left(h\right)\)

Ta có phương trình : \(v_1.t_1=v_2.t_2\Rightarrow30.6=v_2.6,5\)

Vậy vận tốc của xe hai là \(v_2=\dfrac{30.6}{6,5}=27,69\approx27,7\) (km/h).

Nếu sai thì cho xin lỗi nha :)

6 tháng 5 2017

bn đăng từng câu hỏi ra và tìm câu hỏi tương tự nhé, mình thấy mấy câu này hầu như dã có người đăng rồi

24 tháng 10 2017

@@, hoa hết cả mắt oho

24 tháng 10 2017

khocroi

11 tháng 3 2017

Câu 6:

Tóm tắt:

F=8500N

t=45s

s=550m

A=?J

Công suất=? W

giải:

Công của động cơ là:

A=F.s=8500.550=4675000 (J)

Công suất của động cơ là:

Công suất=A/t=4675000/45\(\approx\)103888,9

P/s: mik có làm sai không nhỉ @@ sao kết quả xấu vậy ~~

11 tháng 3 2017

Câu 7:

Tóm tắt:

h=3,6m

t=1min=60s

m=1,5.20=30kg => P=300N

Công suất=?W

giải:

a. Công suất của người thợ là:

Công suất=\(\dfrac{A}{t}=\dfrac{P.h}{t}=\dfrac{300.3,6}{60}=18\) W

b. Trọng lượng của 150 viên gạch là:

P=10m=10.(1,5.150)=2250 (N)

Thời gian người thợ kéo hết 150 viên gạch là:

Công suất = A/t => t=A/công suất=P.h/công suất=2250.3,6/18=450 (s)=7min30s

7 tháng 3 2017

75

Cậu làm ra đc ko?

15 tháng 7 2017

sau giải có r ma ???

16 tháng 7 2017

minh can loi giai