Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1,học sinh 6a:120.35%=42 học sinh
học sinh 6b:42.20/21=40 học sinh
học sinh 6c:120-42-40=38 học sinh
2,hạnh ăn số táo:24.25%=6 quả
hoàng ăn số táo:(24-6).4/9=8 quả
còn lại số quả táo:24-6-8=10 quả
3,số HSG:48.1/6=8 học sinh
số học sinh TB:8.300%=24 học sinh
học sinh khá:48-8-24=16 học sinh
tỉ số % HSG với HS cả lớp:(8.100:48)%=16,66...%=17%
tỉ số % HSK với HS cả lớp:(16.100:48)%=33,33...%=33%
tỉ số % HSTB với HS cả lớp:(24.100:48)%=50%
5,số HSK:30.1/15=2 học sinh
số HSTB:(30-2).4/7=16 học sinh
số HSY:30-2-16=12 học sinh
tỉ số % của HSTB so với HS cả lớp:(16.100:30)%=53,33...%=53%
6,nửa chu vi:52,5:2=26,25(m)
ta có:150%=150/100=3/2
vậy chiều dài 3 phần,chiều rộng 2 phần
tổng số phần= nhau:3+2=5 phần
chiều dài là:26,25;5.3=15,75(m)
chiều rộng:15,75:3,2=10,5(m)
diện tích:15,75.10,5=165,375(m2)

sửa : số học sinh khá bằng " 4/9 " nha
giải
số học sinh trung bình là :
\(39.\frac{6}{13}=18\)( học sinh )
số học sinh khá bằng \(\frac{4}{9}\)số học sinh còn lại
\(\Rightarrow\)số học sinh khá bằng \(\frac{4}{13}\)số học sinh cả lớp
số học sinh khá là :
\(39.\frac{4}{13}=12\)( học sinh )
a) số học sinh giỏi là :
\(39-\left(12+18\right)=9\)( học sinh )
b) tỉ số phần trăm của số học sinh giỏi và số học sinh cả lớp là :
\(\frac{9.100}{39}\%=23,07\%\)
Đáp số : ...
a) Số học sinh trung bình là :
39 x 6/13 = 18 (em)
Số học sinh còn lại là :
39 - 18 = 21 ( em )
Số học sinh khá là :
21 x 4/7 = 12 (em)
Số học sinh giỏi là :
39 - 12 -18 = 9 ( em )
Bạn có thể đang bài này lên lazi.vn để nhận đc lời giải đầy đủ hơn nhé

a)Số hs giỏi của lớp 6A là
50 . 3/5 = 30 ( hs)
Số hs còn lại là
50 - 30 = 20 (hs)
Số hs khá của lớp 6A là
20 . 3/4 = 15 (hs)
Số hs trung bình của lớp 6a là
20 - 15 =5 (hs)
b) Số hs trung bình chiếm số phần trăm số hs cả lớp là
5 : 50 . 100% = 10 %
Đáp số :...
k cho mk nha!!

Số hs giỏi là:
40x\(\frac{20}{100}=8\left(hs\right)\)
Số hs còn lại là:
40-8=32(hs)
Số hs khá là:
32x\(\frac{5}{8}=20\left(hs\right)\)
Số hs trung bình là:
40-(20+8)=12(hs)
Vậy số hs giỏi:8(hs)
khá:20(hs)
TB:12(hs)

Gợi ý😁:Đầu tiên tìm số phần của học sinh trung bình rồi quy về phân số. mẫu số của tất cả phân số ấy quy đồng về 42. Rồi xem ưu cuảnphaaan số nào là bao nhiêu thì chính là số học sinh của loại học sinh đó( khá, giỏi, trung bình)

a)lớp đó có số học sinh giỏi là:
45*1/3=15(em)
lớp đó có số học sinh khá là:
(45-15)*2/5=12(em)
lớp đó có học sinh trung bình là:
45-15-12=18(em)
b)tỉ số phần trăm của học sinh khá và học sinh cả lớp là:
\(\frac{12x100}{45}\%=26,6\%\)
a)lớp đó có số học sinh giỏi là:
45*1/3=15(em)
lớp đó có số học sinh khá là:
(45-15)*2/5=12(em)
lớp đó có học sinh trung bình là:
45-15-12=18(em)
b)tỉ số phần trăm của học sinh khá và học sinh cả lớp là:
\(\frac{12.100}{45}\%=26,6\%\)
đáp số:....

a/ số học sinh giỏi là : 40 : 5 x 1 = 8 ( học sinh )
số học sinh còn lại là : 40 - 8 = 32 ( học sinh )
số học sinh trung bình là : 32 : 8 x 3 = 12 ( học sinh )
số học sinh khá là : 32 - 12 = 20 ( học sinh )
b/ tỉ số phần trăm của học sinh trung bình so với sối học sinh cả lớp là
12 : 40 = 0,3
0,3 = 30%
A) Số học sinh giỏi là :
40 x 1/5 = 8 ( học sinh)
Số học sinh còn lại là :
40 - 8 = 32 ( học sinh )
Số học sinh trung bình là:
32 x 3/8 = 12 ( học sinh)
B) Tỉ số phần trăm số học sinh trung bình so với số học sinh cả lớp là:
12 : 40 = 3/10=0,3=30%

số học sinh xếp loại khá là :
10 : 2/3 = 15 ( học sinh)
số học sinh xếp loại trung bình là :
48 . 1/8 = 6 ( học sinh)
số học sinh xếp loại tốt là :
48 - 15 - 6 = 27 ( học sinh)
Tỉ số phần trăm của số học sinh trung bình so với số học sinh cả lớp là :
6 : 48 . 100= 12,5 %
a) vậy có 15 học sinh xếp loại khá
có 6 học sinh xếp loại trung bình
có 27 học sinh xếp loại tốt
b) Tỉ số phần trăm của số học sinh trung bình so với số học sinh cả lớp là 12,5%
Giải
a ) Số học sinh hạnh kiểm TB kì I là:
48 x 1/8 = 6 HS
Số học sinh HK khá là:
10:2/3 = 15 HS
SỐ HS HK tốt là:
48 - 6 - 15 = 27 HS
b ) % số học sinh HKTB là:
1/8 = 12,5%
a) Số học sinh giỏi của lớp là: 12 : 60% = 20 (học sinh)
Số học sinh trung bình của lớp là: 20 . 1/5 = 4 (học sinh)
Số học sinh khá của lớp là: 50 - 20 - 4 = 26 (học sinh)
b) Số học sinh giỏi chiếm số : 20/50 . 100% = 40% số học sinh cả lớp
a) Số học sinh giỏi là: \(12\div60\%=20\) (học sinh)
Số học sinh trung bình là: \(20.\frac{1}{5}=4\) (học sinh)
Số học sinh khá là: \(50-20-4=26\) (học sinh)
b) Số học sinh giỏi chiếm: \(20\div50=0,4=40\%\) (số học sinh cả lớp)