K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

24 tháng 3 2018

2 giờ 18 phút

24 tháng 3 2018

v.t=s

=> s:v=t

ta có    92 : 40 = 2,3

2,3h = 2h 18 phút

22 tháng 2 2016

2 giờ 15 phút=2,25 giờ

Sau 2 giờ 15 phút xe taxi đi dược quãng đường là :

92*2,25=207(km)

Đ/s:207 km

thời gian xe đạp đi trước người đi bộ là

6 giờ 30 phút-6 giờ 15 phút=15 phút

đổi:15 phút=0.25 giờ

quãng đường ab là

0.25x[12+40]=13[km]

đ/s:13 km

7 tháng 7 2021

đs: 13 km

13 tháng 4 2019

Đổi: \(1h30'=1,5h\)

Quãng đường ô tô thứ nhất đã đi trước khi 2 xe gặp nhau là:

\(60.1,5=90\left(km\right)\)

Quãng đường ô tô thứ hai đã đi trước khi 2 xe gặp nhau là:

\(40.1,5=60\left(km\right)\)

Quãng đường AB dài:

\(90+60=150\left(km\right)\)

Đáp số: 150 km

13 tháng 4 2019

 Thời gian ơi tô đi trước xe máy là:

7 giờ 40 phút - 6 giờ 10 phút = 1 giờ 30 phút

Đổi 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ

Trước khi xe máy đi ông tô đi được

1,5 nhân 60 = 90 (km)

Tổng vận tốc 2 xe là

60 + 40 = 100(km/giờ)

Khi 2 xe gặp nhau cả 2 đi được là

100 nhân 1,5=150(km)

Quãng đường dài là

150 + 90 = 240(km)

Đáp số:240 km

7 tháng 8 2021

Thời gian xe đi từ A đến B từ B trở về A: 14h - 6h45p + 30p = 7h45p = 7.75h

Tổng vận tốc xe đi từ A đến B từ B tở về A: 50 + 40 = 90km/h

2 lần quãng đường là: 7.75 x 90 = 697.5 km

Vậy quãng đường đó dài : 697.5 : 2= 348.75 km

-Sai thì Sorry bn nhaa-

7 tháng 8 2021

cảm ơn bạn nhé thy

6 tháng 5 2021

mình đang cần gấp

6 tháng 5 2021

thời gian xe máy đi là

10 giờ 15 phút - 7 giờ 30 phút = 2 giờ 45 phút= 2,75 giờ

quãng đường xe máy đi là:

40 x 2,75= 110 km

xe máy cách b số km là:

150 km -110 km= 40 km

7 tháng 3 2017

Thời gian người đó đi hết quãng đường là;

20:40=0,5(h)

Đổi: 0,5h=30 phút

Vậy người đó đi đến b lúc 7 giờ

7 tháng 3 2017

người đó đi đến b lúc 7 giờ đó 

mình nghĩ vậy

28 tháng 3 2022

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

8 giờ 15 phút - 6 giờ = 2 giờ 15 phút

đổi 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ

Quãng đường AB dài:

92 x 2,25 = 207 (km)

DD
30 tháng 1 2021

Đổi: \(7h30'=7,5h\).

Từ \(6h\)đến \(7,5h\)xe tải đi được quãng đường là: 

\(40\times\left(7,5-6\right)=60\left(km\right)\)

Mỗi giờ cả hai xe đi được quãng đường là: 

\(40+50=90\left(km\right)\)

Từ \(7,5h\)sau số giờ thì hai xe gặp nhau là: 

\(\left(270-60\right)\div90=\frac{7}{3}\left(h\right)\)

Hai xe gặp nhau lúc: 

\(7,5+\frac{7}{3}=9\frac{5}{6}\left(h\right)\)

Đổi \(9\frac{5}{6}\left(h\right)=9h50'\).