Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Sau khi hạ giá, giá chiếc cặp còn lại:
100% - 15% = 85%
Giá chiếc cặp lúc đầu:
153000 : 85% = 180000 (đồng)
b) Nếu cửa hàng giảm giá 12% thì giá chiếc cặp là:
180000 - 180000 × 12% = 158400 (đồng)

Sau khi giảm nhân ngày 1/6 thì đồ của cửa hàng đó còn lại số phần trăm là :
100% - 20% = 80%
Sau khi kết thúc đợt hạ giá thì đồ của cửa hàng đó còn số phần trăm so với lúc đầu là :
80 : 100 x 120 % = 96%
Đáp số : 96%

tiền lỗ khi bán lần đầu là:50 000 x 12% =6 000(đồng)
Tiền bán lần sau là 50 000 + 6 000 = 56 000(đồng)
Đs:.....
Tick nke

Lần đầu người đó lỗ số tiền là:
60000:100x15=9000(đồng)
Vậy lần sau người đó phải bán với số tiền là:
60000+9000=69000(đồng)

so phan 100+12 =112 phan
nguoi do ban la:
50000 :100 nhan 112 =56000

Số tiền lỗ khi bán sản phẩm đó là:
50 000 : 100 x 12 = 6000 (đồng)
Lần sau phải bán sản phẩm đó giá là:
50 000 + 6000 = 56 000 (đồng)
Đáp số: 56 000 đồng

Nếu tuần đầu bán tất cả số SP với giá 18.000 thì lãi là:
54.000*7/3=126.000 (đồng)
Sau khi bán tuần 1, số phần SP còn lại là:
1-3/7=4/7
Tuần 2 bán số phần SP là:
2/3*4/7=8/21
Nếu bán tất cả số SP với giá 20.000 thì lãi là:
80.000*21/8=210.000 (đồng)
Chênh lệch tiền lãi giữa bán 20.000 và 18.000 là:
210.000-126.000=84.000 (đồng)
Tổng số SP là: 84.000:(20.000-18.000)=42 (Sản phẩm).
Tuần 1 bán số SP là: 42*3/7=18 (SP)
Tuần 2 bán số SP là: 42*8/21=16 (SP)
Cả 2 tuần bán số SP là: 18+16=34 (SP)
Đ/S: Tổng 42 SP
Đã bán 34 SP.
11333333,33
Giá tiền giảm của sản phầm là:
1700000 x 15 : 100 = 255000(đồng)
Giá ban đầu của sản phầm đó là:
1700000 + 255000 = 1955000 (đồng)
Đ/s: 1955000 đồng