
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



Một người đi xe khách từ 9 giờ 30 phút với vận tốc = 45 km/giờ . Đến 11 giờ 6 phút xe thứ 2 xuất phát từ A đuổi xe khách với vận tốc = 70 km giờ . Hỏi :
a ) Ô tô còn đuổi kịp xe khách lúc mấy giờ ?
b ) Đến khi gặp nhau , mỗi xe đã đi được bao nhiêu km ?

a) 75 phút
192 phút
48 giây
2,4 giờ
3,2 giờ
b) 4 giờ 5 phút
0,75 giờ
12 phút
3,8 phút
12,6 phút
k cho mik nha

Bạn Nam đi từ nhà tới trường mất số thời gian là :
6 giờ 50 phút - 6 giờ 30 phút = 20 phút
Đáp số : 20 phút
Bạn Nam đi từ nhà lúc 6 giờ 30 phút đến trường lúc 6 giờ 50 phút. Hỏi bạn Nam đi từ nhà đến trường mất bao lâu ?
Bạn Nam đi từ nhà tới trường mất số thời gian là:
6 giờ 50 phút - 6 giờ 30 phút = 20 (phút)
Đáp số : 20 phút.
#Học Tốt!!!

a=20 phút 51 giây
b=7 năm 7 tháng
c=5 giờ 49 phút
d=1 ngày 4 giờ
a) 17 phút 32 giây + 3 phút 19 giây = 20 phút 51 giây
b) 4 năm 12 tháng + 2 năm 7 tháng = 6 năm 19 tháng
c) đổi 9 giờ 25 phút = 8 giờ 85 phút . 8 giờ 85 phút - 3 giờ 36 phút = 5 giờ 49 phút
còn phần d tự làm nhé.

LÀM LON
đặt x (km/h) là vận tốc xe đạp. vậy vận tốc xe máy là 2x.
gọi t là lúc 2 người gặp nhau sau khi xe máy xuất phát,
lúc đó xe đạp đi được quãng đường là 1,5 x (km)
nên ta có.
x * t +1,5x = 2x*t
=> 2xt - xt - 1,5x = 0
=> xt - 1,5 x =0
=> t = 1,5
Vậy sau khi xe máy xuất phát 1,5 giờ thì 2 người gặp nhau. tức là 3 h sau khi xe đạp xuất phát là 8 giờ sáng.
1 h xe đạp đi được 1/5 quãng đường.
1 h xe máy đi được 2/5 quãng đường.
1 h xe máy đi nhanh hơn xe đạp
2/5 -1/5 = 1/5 ( quãng đường)
1, 5 h xe đạp đi được
1,5 x 1/5= 3/10 ( quãng đường)
thời gian 2 xe gặp nhau là
3/10 : 1/5= 3/2( giờ)=1,5 (giờ)
vậy sau khi xe máy xuất phát 1,5 giờ 2 xe gặp nhau.

Thời gian xe máy đi từ A đến B là:
9 giờ 30 phút - 8 giờ 30 phút = 1 (giờ)
Vận tốc của xe máy là:
60 x 1 = 60(km/giờ)
Tk mk nha!
Thời gian xe máy đi từ A đến B là:
9 giờ 30 phút - 8 giờ 30 phút = 1 (giờ)
Vận tốc trung bình của xe máy là:
60: 1 = 60 (km/giờ)
Đáp số: 60 km/giờ.

\(\frac{1}{4}\) thế kỉ = 25 năm
\(\frac{1}{3}\) năm = 4 tháng
\(\frac{2}{3}\) ngày = 16 giờ
\(\frac{5}{6}\) giờ = 50 phút
175 giây = 2 phút 55 giây
17 tháng = 1 năm 5 tháng
76 phút = 1 giờ 16 phút
30 phút = 0,5 giờ
24 phút = 0,4 giờ
36 phút = 0,6 giờ
2 phút 54 giây = 2,9 phút
15 giây = 0,25 phút
54 giây = 0,9 phút
18 phút = 0,3 giờ
3 giờ 24 phút = 3,4 giờ

mk chọn đáp án C . An đã đọc sai một khoảng thời gian là 6 giờ 30 phút
tk mk nha bạn !
mình đang học lớp 5 nhưng làm gì có học dạng này.
chỉ có học violynpic mới có.Đáp án của mình là b
= 4 giờ 25 phút
4H25P