Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Cửa hàng đó bán xoài và cam được số tiền là:
(30 000 x 12) + (25 000 x 20) = 860 000 (đồng)
Đáp số: 860 000 đồng.
Cửa hàng đó bán xoài và cam được số tiền là:
(30 000 x 12) + (25 000 x 20) = 860 000 (đồng)
Đáp số: 860 000 đồng.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
\(\frac{24}{38}+x=\frac{21}{19}-\frac{5}{19}\)
\(\Rightarrow\frac{24}{38}+x=\frac{16}{19}\)
\(\Rightarrow x=\frac{16}{19}-\frac{24}{38}\)
\(\Rightarrow x=\frac{16}{19}-\frac{12}{19}\)
\(\Rightarrow x=\frac{4}{19}\)
Bài 2 tự làm
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Chỗ ............. ở đâu vậy bạn?
___________________________________________
1) 31373
2) bàn vẽ hình ra
3)8977
4)114
5)6)tính gì
7)41kg
8)900
9) chữ số 2
10)40000
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
mua 5 quả cam và 5 quả quýt hết số tiền là:
700 x 5 = 3500 (đồng)
số tiền mua 5 quả quýt là:
5000 - 3500 = 1500 (đồng)
Số tiền mua 1 quả quýt là:
1500 : 5 = 300 (đồng)
Số tiền mua 1 quả cam là:
700 - 300 = 400 (đồng)
đáp số:...
mình làm bằng pp khử đấy, chọn mình nha
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
+ Gọi số tiền bán táo là a(nghìn đồng )
+\(\frac{1}{2}\)số tiền bán cam bằng \(\frac{2}{3}\)số tiền bán táo .Nên số tiền bán cam bằng \(\frac{2}{3}\)số tiền bán táo
Vậy số tiền bán cam là:
\(\frac{2}{3}\times a\)(nghìn đồng)
+ \(\frac{1}{5}\)số tiền bán xoài bằng \(\frac{1}{3}\)số tiền bán táo . Nên số tiền bán xoài là
\(\frac{5}{3}\)số tiền bán táo
Vậy số tiền bán xoài là:
\(\frac{5}{3}\times a\)(nghìn đồng )
Mà tổng số tiền 3 loại quả táo , cam, xoài bán được là: 150(nghìn đồng)
\(\Rightarrow a+\frac{2}{3}\times a+\frac{5}{3}\times a=150\)(nghìn đồng )
\(\frac{3\times a+2\times a+5\times a}{3}=150\)(nghìn đồng )
\(\Rightarrow10\times a=450\)(nghìn đồng)
\(\Rightarrow a=45\)(nghìn đồng)
Vậy số tiền bán táo là :45(nghìn đồng )
Số tiền bán cam là:\(45\times\frac{2}{3}=30\)(nghìn đồng)
Số tiền bán xòai là :\(45\times\frac{5}{3}=75\)(nghìn đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Vì mua 4 kg xoài và 3 kg cam hết 166500đ nên mua 28 kg xoài và 21 kg cam hết 1165500đ
Vì mua 7 kg xoài và 5 kg cam hết 132500đ nên mua 28 kg xoài và 20 kg cam hết 530000đ
Giá tiền 21 kg xoài và 20 kg xoài ( hay 41 kg xoài ) là : 1165500 - 530000 = 635500 ( đ)
Giá tiền 1 kg xoài là : 635500 : 41 = 15500 ( đ )
Giá tiền 1 kg cam là : ( 132500 + 15500 x 5) : 7 = 150000
đố
??