K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giá tiền của mỗi kg gạo là:

120000:5=24000(đồng)

Giá tiền mẹ phải trả là:

\(24000\times9=216000\left(đồng\right)\)

18 tháng 2

Số tiền 1 kg gạo là: 120.000 : 5 = 24.000 ( đồng )

Số tiền Bác An phải mang theo để mua 9 kg gạo cùng loại là:

24.000 x 9 = 216.000 ( đồng )

16 tháng 1 2023

Nửa số tiền bác Lan mang đi là:

      `8500xx21=178 500` (đồng)

Giá `1` kg gạo nếp là:

     `178 500:17=10 500` (đồng)

16 tháng 1 2023

10500 (đồng)

30 tháng 12 2021

Bác Thái đi chợ mua 21 kg gạo tám với giá là :

                  21 x 8500 = 178 500 ( đ )

 Giá 1kg gạo nếp là : 

            178 500 : 17 = 10 500 ( đ )

    Đáp số 10 500 đ

 K CHO MK NHA

CHÚC BẠN HỌC TỐT

4 tháng 1 2021

Giải:

Đổi 1 nửa = \(\frac{1}{2}\)

Số tiền bác Lan dùng để mua gạo tẻ là :

  25 x 12 000 = 300 000 ( đồng )

Số tiền bác Lan mang theo là ;

   300 000 : \(\frac{1}{2}\)= 600 000 ( đồng )

Sau khi mua 25 kg gạo tẻ thì số tiền còn lại của bác Lan là :

   600 000 - 300 000 = 300 000 ( đồng )

Giá của 1kg gạo nếp là :

  300 000 : 15 = 20 000 ( đồng)

Đáp số : 20 000 đồng 

hỌ c tốt!!!

  

3 tháng 5 2023

Số tiền mẹ An đưa cô bán hàng là:

50 000 \(\times\) 6 = 300 000 (đồng)

Số tiền mẹ An cần trả cho 15 ki-lô-gam gạo là:

 16 000 \(\times\) 15 = 240 000 ( đồng)

Số tiền cô bán hàng phải trả lại cho mẹ An là:

      300 000 - 240 000 = 60 000 ( đồng)

Đâp số: 60 000 đồng

 

3 tháng 5 2023

Giúp mình với mình đang gấp

 

27 tháng 12 2016

bác mai mua hết số tiền là:

   (15*5500)+(25*8500)=295000

28 tháng 9 2015

Bài giải

Tổng số tiền mẹ mua gạo là:

4500 x 20 = 90 000 (đồng)

1 kg gạo ngon hết số tiền là:

4500 + 4500 = 9000(đồng)

Với số tiền của mẹ có thể mua được là:

90 000 : 9000 = 10 (kg gạo ngon)

  Đáp số: 10 kg gạo ngon

 

10 tháng 8 2021

mình cần gấppppp!!yeu

10 tháng 8 2021

mình quên còn dấu ? đàng sau mua mỗi thứ hết bao nhiêu tiền nữa 

 

 

 

13 tháng 7 2015

Bài giải

Tổng số tiền mẹ mua gạo là:

4500 x 20 = 90 000 (đồng)

1 kg gạo ngon hết số tiền là:

4500 + 4500 = 9000(đồng)

Với số tiền của mẹ có thể mua được là:

90 000 : 9000 = 10 (kg gạo ngon)

  Đáp số: 10 kg gạo ngon

13 tháng 7 2015

Tổng số tiền mẹ mua gạo là:

    4500 x 20 = 90 000 (đồng)

1 kg gạo ngon hết số tiền là:

    4500 + 4500 = 9000(đồng)

Với số tiền của mẹ có thể mua được là:

      90 000 : 9000 = 10 (kg gạo ngon)

                Đáp số: 10 kg gạo ngon

3 tháng 11 2023

Số tiền để mua 8 kg gạo tẻ là:

    29 000 x 8 = 232 000 (đồng)

Số tiền mua gạo 5 kg gạo nếp là:

    35 000 x 5 = 175 000 (đồng)

Mẹ phải trả cho cửa hàng tất cả số tiền là:

      232 000 + 175 000 = 407 000 (đồng)

Đáp số: 407 000 đồng

      

26 tháng 11 2023

ai chơi blox fruits ko kết bn với mik, tk của mik là nhatdd2