0,03m² =.............dm²
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


0,03m3=30 000m3
2m33dm3=2003dm3
20,08dm3=0,02008m3
3,15m3=3150dm3
4090dm3=4,09m3
0,211m3=211dm3
0,03 m3= 30000 cm3
2m3dm3= 2003000 cm3
20,08 dm3= 20080 cm3

Câu 1: nOH-=0,01V(mol) nH+ =0,03V(mol)
nOH-<nH+ nên axit dư -->nH+dư =0,02V(mol)--->CM H+=0,01(M)=10-2->pH=2
Chú thích do thể tích như nhau nên ko cần đổi
Câu 2:nOH-=0,03a(mol) nH+=0,01a(mol)-->OH-dư
noh-dư=0,02a(mol) mà v=2a-->Cm oh-=0,01=10-2(M)->pH=12
Câu 3:nOH-=0,03 nH+=0,035->H+dư nH+dư=0,005 mol
V=0,5(l) CmH+=10^-2 pH=2

\(n_{HCl}=0,01.0,2=0,002\left(mol\right)\)
\(n_{HNO3}=0,03.0,3=0,009\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow n_{H^+}=n_{HCl}+n_{HNO3}=0,002+0,009=0,011\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow\left[H^+\right]=\dfrac{0,011}{0,2+0,3}=0,022M\Rightarrow pH=-log\left(0,022\right)=1,65\)

Đáp án B
NaOH + HCl → NaCl + H2O
0,01V 0,03V (mol)
Phản ứng: 0,01V 0,01V (mol)
HCl dư ; 0,02V mol
Dung dịch sau khi trộn có thể tích = 2V.
⇒ [H+] = 0,02 : 2 = 0,01 ⇒ pH = 2.

\(n_{NaOH}=0,1.0,01=0,001(mol)\\ \Rightarrow n_{OH^{-}}=0,001(mol)\\ n_{HCl}=0,03.0,2=0,006(mol)\\ \Rightarrow n_{H^{+}}=0,006(mol)\\ H^{+}+OH^{-}\to H_2O\\ 0,001<0,006\\ OH^{-} hêt; H^{+} dư\\ n_{H^{+}}=0,006-0,001=0,005(mol)\\ [H^{+}]=\frac{0,005}{0,1+0,2}=\frac{1}{60}M\\ \to pH=-log(\frac{1}{60})=1,77 \)

\(n_{NaOH}=0,03.0,1=0,003\left(mol\right)\\ n_{HNO_3}=0,01.0,01=0,0001\left(mol\right)\\ NaOH+HNO_3\rightarrow NaNO_3+H_2O\\ Vì:\dfrac{0,0001}{1}< \dfrac{0,003}{1}\\ \Rightarrow NaOHdư\\ n_{NaOH\left(dư\right)}=0,003-0,0001=0,0029\left(mol\right)\\ \left[OH^-\left(dư\right)\right]=\left[NaOH_{dư}\right]=\dfrac{0,0029}{0,01+0,1}=\dfrac{29}{1100}\left(M\right)\\ \Rightarrow pH=14+log\left[\dfrac{29}{1100}\right]\approx12,421\)

Đáp án C
+ Bài toán tương đương với: B a 2 + : 0 , 01 m o l O H - : 0 , 02 m o l + A l 3 + : 0 , 006 m o l S O 4 2 - : 0 , 009 m o l → n B a S O 4 ↓ = n S O 4 2 - = 0 , 009 n A l ( O H ) 3 ↓ = 4 n A l 3 + - n O H - = 0 , 004 ⇒ m c h ấ t r ắ n = 2 , 409

Đáp án D
nNa2SO4= 0,03 mol; nK2SO4= 0,02 mol, nKCl= 0,06 mol
nNa+=0,06 mol; mSO4(2-)=0,05 mol; nK+=0,1 mol; nCl-= 0,06 mol
Do đó có thể lấy muối: NaCl: 0,06 mol; K2SO4: 0,05 mol
0,03m2=3dm2.
0,03 m2 = 3 dm2