3kg 25dag-1 kg=.................
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
8kg 25dag – 1kg = 8.kg..24....dag ,5 tấn 5 yến x 6 =..3030.......yến,5hg 2g +5hg 48g =.1.....kg..50....g , 7 tấn 2 kg : 2 =...3501.........kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 yến = 10 kg
5 yến = 50 kg
1 yến 7 kg = 17 kg
10kg = 1 yến
8 yến = 80 kg
5 yến 3kg = 53 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 tấn 2 tạ 3 kg = 1203 kg.
Đúng 100% luôn!
Ai tk cho mình mình tk lại.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá 1kg cà chua là:
3/8*6400=2400 đồng
Giá 1kg rau là 6400-2400=4000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Gọi giá 1 kg gạo tẻ và 1kg gạo nếp lần lượtlà a,b
Theo đề, ta có: 3a+b=130000 và 3a+2b=168000
=>b=38000; a=92000/3
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
a)1,725 3,045 12,005 b)6,528 0,789 0,064 c)7,125 2,064 0,177 d)1,3 0,4
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
\(\frac{1}{2}kg+1kg+\frac{1}{3}kg=\)\(\frac{3}{6}kg+\frac{6}{6}kg+\frac{2}{6}kg=\)\(\frac{3+6+2}{6}kg=\frac{11}{6}kg\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Phương pháp giải:
Thực hiện phép tính với các số rồi viết thêm đơn vị kg vào sau kết quả vừa tìm được.
Lời giải chi tiết:
2kg + 3kg – 4kg = 1kg
15kg – 10kg + 5kg = 10kg
6kg – 3kg + 5kg = 8kg
16kg + 4kg – 10 kg = 10kg
trả lời nhanh giúp mình
3kg 25dag - 1kg = 2kg 25dag