Cho hằng số Plăng h = 6,625.10-34J.s ; tốc độ ánh sáng trong chân không c = 3.108 m/s. Một nguồn phát ánh sáng đơn sắc có bước sóng 0,51 μm. Công suất bức xạ của nguồn là 2,65 W. Số photon mà nguồn phát ra trong 1 giây là
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Những câu hỏi liên quan

VT
23 tháng 3 2017
Đáp án D
Ta có:
với A = 1,88eV = 1,88.1,6. 10 - 19 = 3,008. 10 - 19 J nên
= 0,66mm
Chọn đáp án A