Cho khối lượng của hạt nhân à 106,8783u; của nơ trơn là 1,0087u; của protôn là 1,0073u. Độ hụt khối của hạt nhân là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đáp án A
Độ hụt khối của hạt nhân là:
∆ m = 47 m p + ( 108 - 47 ) m n - m A g ∆ m = 47 . 1 , 0073 + ( 107 - 47 ) . 1 , 0087 - 106 , 8783 ∆ m = 0 , 9868 u

Đáp án: A
∆m = [Z.mp + (A - Z).mn] - m = [47. 1,0087 + (107 – 47). 1,0073] – 106,8783 = 0,9868u.

Đáp án A
Độ hụt khối của hạt nhân là:
Δ m = 47 m p + 107 − 47 m n − m A g = 47.1 , 0073 + 107 − 47 .1 , 0087 − 106 , 8783 = 0 , 9868 u

Đáp án A
Độ hụt khối: ∆ m = 47 m p + ( 107 - 47 ) m n - m A g =0,9868u

Đáp án A
Độ hụt khối của hạt nhân là:
Am = 47m + (l07 - 47)m - mA = 47.1,0073 + (107 - 47) .1,0087 -106,8783 = 0,9868u.
STUDY TIP
Độ hụt khối của hạt nhân được tính theo công thức:
Đáp án A
Độ hụt khối: Δ m = 47 m p + 107 − 47 m n − m A g
= 47.1 , 0073 + 107 − 47 .1 , 0087 − 106 , 8783 = 0 , 9868 u