60% của 120kg là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


n poli = 1200 mol
n axit = 1200 mol
n ancol = 1200 mol
=> Thực tế thì lượng ancol và axit cần dùng là:
n axit = n ancol = 1200*(100/60)*(100/80) = 2500 mol
m axit = 2500*86 = 215000 g = 215 Kg
m acol = 2500*32 = 80000 g = 80 kg
120kg poli (metyl metacrylat) <=> 120/100 = 1.2 kmol = 1200 mol
nếu H = 100% thì số mol rượu metylic = số mol axit metacrylic = 1200 mol
=> m rượu = 1200*32 = 38400 gam = 38,4 kg
m axit = 1200* 86 = 103200 gam = 103,2 kg
a/ nếu H = 60% => m rượu cần = 38,4 *100/60 = 64 kg
m axit = 103.2 * 100 / 60 = 12 kg
b/ Nếu H = 80% => m rượu cần = 38,4 *100/80 = 48 kg
m axit = 103.2 * 100 / 80 = 129 kg


tam xuất:
120kg - 800000 đồng
60kg - ?
Số tiền người đó phải trả là:
60 x 800000 : 120 = 400000 (đồng)
Đáp số: 400000 đồng

\(120.60\%=72\left(kg\right)\)
72 kg