Khi nào mới sử dụng cong thuc F=2×F1×cos. 30\(\)
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Đáp án D
Dùng phương pháp chuẩn hóa:
Giải (1) ta được: Thay a=1,5 vào (2) ta có:

Đáp án A
+ Áp dụng kết quả bài toán chuẩn hóa biến thiên thể U R L m a x

Đặt CTHH: CxHyOzNt
\(n_C=n_{CO_2}=\frac{11}{44}=0,25mol\)
\(n_H=2n_{H_2O}=2.\left(\frac{6,3}{18}\right)=0,7mol\)
Tổng số mol N( trong hợp chất hữu cơ+trong không khí )= 2 lần số mol N2=\(2.\left(\frac{34,72}{22,4}\right)=3,1mol\)
Tổng số mol O( trong hợp chất hữu cơ+trong không khí )= 2 lần số mol CO2+số mol nước=\(2.0,25+0,35=0,85mol\)
Trong không khí: \(\left\{\begin{matrix}N_2=4a\left(mol\right)\\O_2=a\left(mol\right)\end{matrix}\right.\)=> Trong hợp chất hữu cơ thì \(\left\{\begin{matrix}n_{N\left(trongchathuuco\right)}=3,1-4a\\n_{O\left(trongchathuuco\right)}=0,85-a\end{matrix}\right.\)
\(m_{N\left(trongchathuuco\right)}+m_{O\left(trongchathuuco\right)}=m_{chathuuco}-m_{C\left(trongchathuuco\right)}-m_{H\left(trongchathuuco\right)}\)
\(14.\left(3,1-4a\right)+16.\left(0,85-a\right)=6,7-12.0,25-1.0,7\Rightarrow a=0,75\)
Theo hệ pt: Ta có: \(n_{N\left(trongchathuuco\right)}=3,1-4.0,75=0,1mol\)
\(n_{O\left(trongchathuuco\right)}=0,85-0,75=0,1\)
\(x:y:z:t=0,25:0,7:0,1:0,1=5:14:2:2\)=>CTHH: C5H14O2N2

Đáp án D
Ta chuẩn hóa số liệu:
+ f =
f
1
= 60 Hz: Đặt R = 1 thì
+ f =
f
2
= 120 Hz: có
+ f =
f
3
= 180 Hz: có
Theo đề bài:
Có
Từ (1) và (2) tìm được Thay vào cos
φ
3
= 0,923

Khi sao chép công thức thì công thức sẽ được thay đổi theo địa chỉ đích
F1 F2 F 60°
Công thức trên sử dụng khi 2 lực thành phần \(F_1=F_2\) và tạo với nhau 1 góc \(60^0\)
KHI F1 =F2