Siêu thị tính tiền cho hai người khách. Người thứ nhất trả 876000 đồng cho 12 kg quýt và 18<...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Bài này mình hiểu nhưng lằng nhằng quá nên ko giải được😟😟😟😟😟😟😟😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞

1 tháng 9 2021

Nếu bớt giá tiền 1kg quýt đi 2000 đồng thì giá tiền 1kg quýt = giá tiền 1 kg cam

Khi đó, tiền mua 4 kg quýt giảm đi là:  4.2000=8000 đồng 

Coi tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam bằng tiền mua 11 kg cam

Tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam là: 140 000 - 8000=132 000 đồng 

Giá tiền mua 1 kg cam là: 132 000:11= 12000 đồng 

Giágiá tiền mua 1 kg quýt là:12 000+2000= 14 000 đồng

13 tháng 10 2015

 4 kg quýt + 7 kg cam = 14 000 (đồng)

=> 4 x 1 kg quýt + 7 kg cam = 14 000 (đồng) (1)

Mà 1 kg quýt - 1 kg cam = 20 000 (đồng)

=> 1 kg quýt = 20 000 đồng + 1 kg cam

Thay vào (1) ta có :

4 x (20 000 đồng + 1 kg cam) + 7  kg cam = 14 000 đồng

=> 80 000 đồng + 11 kg cam = 14 000 đồng

=> 11 kg cam = -66 000 đồng

Xem lại đề

13 tháng 10 2015

Nếu bớt giá tiền 1 kg quýt đi 2000 đồng thì giá tiền 1 kg quýt = giá tiền 1 kg cam

Khi đó, tiền mua 4 kg quýt giảm đi là: 4 x 2000 = 8000 đồng

Coi tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam bằng tiền mua 11 kg cam

tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam là: 140 000 - 8000 = 132 000 đồng

Giá tiền mua 1 kg cam là: 132 000 : 11 = 12 000 đồng

Giá tiền của 1 kg quýt là: 12 000 + 2000 = 14 000 đồng

ĐS:...

24 tháng 4 2022

Dễ

24 tháng 4 2022

Đợi mk làm xon đã

AH
Akai Haruma
Giáo viên
15 tháng 9 2021

Lời giải:

Gọi giá tiền một cân quýt là $Q$ và giá tiền một cân cam là $C$

Ta có:

$2Q+1C=51000$

$1Q-1C=3000$

Cộng 2 phép tính trên theo vế:

$2Q+1C+1Q-1C=51000+3000$

$3Q=54000$

$Q=54000:3=18000$ (đồng)
$C=Q-3000=18000-3000=15000$ (đồng)

 

18 tháng 1 2021
7kg táo, 10kg cam và 8kg quýt
22 tháng 4 2018

Bài giải:

7 ki lô gam quýt hơn 7 ki lô gam cam số tiền là: 2000 x 7 = 14000 (đồng)

Nếu thay 7 ki lô gam cam bằng 7 ki lô gam quýt thì 11 ki lô gam quýt có số tiền là: 140000 + 14000 = 154000 (đồng)

Giá 1 ki lô gam quýt là: 154000 : 11 = 14000 (đồng)

Giá 1 ki lô gam cam là: 14000 – 2000 = 12000 (đồng)

Đáp số: Quýt: 14000 đồng ; Cam: 12000 đồng

bn cho đề bị sai rồi đáng lẻ phải hơn 2000 bn nha chứ 12000 thì ra số lẻ 

bài này là dạng khử 

k cho ik nha (nếu đúng)

1 tháng 5 2017

489354349

26 tháng 10 2018

Gọi 3 bao gạo là a, b, c, ta có :

                      ( a + b + c ) : 3 = 15  

                ==> (12 + 16 + c ) : 3 = 15

                ==> 12 + 16 + c = 45

                ==>  c = 45 - 12 - 16

                ==>  c = 17

Vậy bao thứ 3 nặng 17 kg gạo

- Chúc bạn học tốt -