Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Số HS nam của trường đó là: (1138+92):2=615(HS)
Số HS nữ của trường đó là: 615-92=523(HS)

Số HS nữ là :
( 1025 - 147 ) : 2 = 439 ( HS )
Số HS nam là :
1025 - 439 = 586 ( HS )
Đ/s :
Có số học sinh và nữ của trường đó là:
(1025 - 147) : 2 = 439( học sinh)
Có số học sinh nam của trường đó là:
(1025 + 147) : 2 =586(học sinh)
Đáp số: nữ: 439 học sinh
nam: 586 học sinh
Hok tốt

Bài giải
Số học sinh nữ của trường tiểu học đó là :
750 x 4/5 = 600 ( học sinh )
Số học sinh cả trường đó là :
600 + 750 = 1350 ( học sinh )
Đáp số : 1350 học sinh
số h/s nữ là:
750 x 4/5 = 600 (h/s)
số h/s của trường đó là:
750 + 600 = 1350 (h/s)
đ/s : 1350 h/s
tk mk nhé
Một trường có 216 hs nữ. Số hs nữ bằng 12/25 số hs nam toàn trường. Hỏi trường có bao nhiêu hs nam ?


Số học sinh nữ là :
( 672 + 92 ) : 2 = 382 ( h/s )
Số học sinh nam là :
672 - 382 = 290 ( h/s )
Đáp số : nữ : 382 h/s
nam : 290 h/s

Số học sinh nam là :
( 1025+147 ) : 2 = 586 ( học sinh )
Số học sinh nữ là :
586-147= 439 ( học sinh )
đáp số : 439 học sinh
Số học sinh nam là:
( 1025 + 147 ) : 2 = 586 ( học sinh )
Số học sinh nữ là:
586 - 147 = 439 ( học sinh )
Đáp số: 439 học sinh

1. Lớp 4B có số học sinh 10 tuổi là:
28 : 8 x 6 = 21 (học sinh)
Đáp số: 21 học sinh
2. Số học sinh nam của lớp là:
18 : 9 x 8 = 16 (học sinh)
Đáp số: 16 học sinh
3. Chiều dài sân trường là:
80 : 2 x 3 = 120 (m)
Đáp số: 120m
Câu 1 : Lớp 4B có 28 học sinh , trong đó có 6/8 số học sinh 10 tuổi .Hỏi lớp 4B có bao nhiêu học sinh 10 tuổi ?
Bài giải :
Số học sinh 10 tuổi của lớp 4B là :
28 x \(\frac{6}{8}\) = 21 ( học sinh )
Đáp số : 21 học sinh .
Câu 2 : Lớp 4A có 18 học sinh nữ . Số học sinh nam bằng 8/9 học sinh nữ . Tính số học sinh nam của lớp ?
Bài giải :
Số học sinh nam của lớp 4A là :
18 x \(\frac{8}{9}\) = 16 ( học sinh )
Đáp số : 16 học sinh .
Câu 3 : Sân trường hình chữ nhật có chiều rộng 80m . Tính chiều dài của sân trường , biết chiều dài bằng 3/2 chiều rộng .
Bài giải :
Chiều dài của sân trường là :
80 x \(\frac{3}{2}\) = 120 ( m )
Đáp số : 120 m .

Trường đó có số học sinh nữ là :
( 570 - 16 ) : 2 = 277 ( học sinh )
Đáp số : 277 học sinh
Tham khảo nha !!!

Bài giải
Số học sinh nữ của trường đó là :
(570 - 16) : 2 = 277 ( học sinh )
Đáp số : 277 học sinh
Giải :
Số học sinh nữ của trường đó là :
(570 - 16) : 2 = 277 ( học sinh )
Đáp số : 277 học sinh