Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Chiều dài hình CN :
140 : (3 + 2) x 3 = 84 cm
Chiều rộng :
140 - 84 = 56 cm
Vì DT tam giác bằng 1/2 DT hình chữ nhật và có đáy bằng chiều dài hình CN, nên chiều cao tương ứng của tam giác đó bằng chiều rộng hình chữ nhật là 56 cm

Tổng số phần bằng nhau là:
2 + 1 = 3 phần
Chiều cao là:
228 : 3 x 2 = 152 cm
Cạnh đáy là:
228 - 152 = 76 cm
Diện tích là:
76 x 152 : 2 = 5776 cm2
Đáp số : 5776 cm2

Tổng độ dài đáy và chiều cao của tam giác đó là :
\(13\times2=26\) ( cm )
Chiều cao của tam giác đó là :
\(26\div\left(9+4\right)\times4=8\) ( cm )
Độ dài cạnh đáy của tam giác đó là :
\(26-8=18\)( cm )
Diện tích tam giác đó là :
\(\frac{8\times18}{2}=72\) ( cm2 )
Đáp số : \(72\)cm2

Đúng rồi nhé
Chuẩn công thức rồi
Nhưng không cần đổi ra số thập phân như thế , rút gọn là được rồi
HT

Ta có: S=\(\frac{1}{2}\).đáy.đường cao
=> đường cao=\(\frac{2.S}{đáy}\)=\(\frac{2.\frac{7}{4}}{\frac{3}{2}}=\frac{7}{3}\)(m)
Chiều cao hình tam giác đó là :
7/4 : 3/2 = 7/6 ( m )
đs: 7/6 m
Chiều cao tương ứng với độ dài đáy là:
36 × 3 4 = 27 ( c m )
Diện tích hình tam giác đó là:
36 × 27 : 2 = 486 ( c m 2 )
Đáp số: 486 c m 2
Vậy đáp án đúng điền vào ô trống là 486.