Trong thí nghiệm Y-âng, khoảng cách giữa hai khe là 0,5 mm, khoảng cách từ mặt phẳng chứa hai khe đến màn là 2 m. Nguồn phát ra ánh sáng đơn sắc có bước sóng 0,45 μm. Tại điểm M cách vân trung tâm 8,1 mm là vân sáng hay vân tối thứ mấy tính từ vân trung tâm?
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

28 tháng 12 2016
công suát tiêu thụ mạch ngoài cực đại khi R trong = R ngoài
=> 1/3=(2.R2)/(2+R2)
=>R2=0,4 ôm

10 tháng 5 2021
Ê xl vì không nhắn với e nữa nha chị nhắn nhiều quá nên bị chặn :> ( mà e cho câu hỏi thế ày chả ai trả lời âu )

28 tháng 12 2016
Khối lượng của 3 lit nước là m = 3kg
Nhiệt lượng cần cung cấp để đem 3 kg nước từ 26°C đến 100°C là
Q = mc Δt
. .= 3*4190*(100 - 26) =930180 J
vì hiệu suất đạt 90% nên nhiệt lượng dây dẫn cần tỏa ra là: Q(tỏa) = 930180: 90% =1033533 J
theo Jun -Lenxơ ta có Q(tỏa) = I²Rt = UIt
với U = 220 V ; I = P / U = 1000 / 220 = 50 / 11(Ampe)
⇒1033533 = 220 × 50/11 × t
=> t = 1033 s = 17 phút 14s

28 tháng 12 2016
ta có theo đinh luật faraday:
m=(A.I.t)/(96500.n)
ta có V dây : 10-4.10=10-3m3
=> m =8900.10-3=8,9kg
=> 8,9=(64.0,01.t)/(96500.2)
=> t=

8 tháng 10 2021
Đáp án:
1154700V/m
Giải thích các bước giải:
Khi quả cầu cân bằng thì:
\(\tan a=\frac{F_d}{P}\Leftrightarrow\tan a=\frac{q^E}{mg}\\ E=\frac{\tan a.mg}{q}=1154700\left(V\text{/m}\right)\)

8 tháng 1 2022
Cường độ dòng điện trong đường dây tải điện là: \(I=\frac{P}{U}=\frac{4000}{110}=36,36A\)
Độ sụt thế trên đường dây tải điện là: \(\Delta U=IR_d=36,36.2=72,72V\)