K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

17 tháng 10 2021

TL:

Nhà máy đó còn lại số sản phẩm là:

           \(325.560-289.765=35.795\)( sản phẩm )

                                     Đ/S: \(35.795\)sản phẩm

~HT~

17 tháng 10 2021

Nhà máy còn số sản phẩm là : 

325 560 - 289 765 = 35 795 sản phẩm 

Đáp số : 35 795 sản phẩm 

25 tháng 12 2015

trung bình mỗi ngày người đó sản xuất được là:

49410:305=162(sản phẩm)

Đáp số :162 sản phẩm 

tick nha

 

12 tháng 9 2017

gọi số sản phẩm làm trong ngày 1 và 2 lần lượt là a và b

theo bài ra, ta có \(a+b=287\)

có \(b=\frac{3}{4}a\)

thay b=3/4a vào a+b=287, ta đc: \(a+\frac{3}{4}a=287=>\frac{7}{4}a=287=>a=164\)

Vậy số sản phẩm ngày 1 làm được là 164

số sp ngày 2 làm đc là 287-164=123(sản phẩm)

12 tháng 9 2017

2 ngày sản xuất được số phần là : 3 + 4 = 7 ( phần )

Ngày 1 nhà máy sản xuất được số sản phẩm là :

                                           287 : 7 x 4 = 164 ( sản phẩm )

Ngày 2 nhà máy sản xuất được số sản phẩm là :

                                           287 - 164 = 123 ( sản phẩm )

Đ/s : Ngày 1 : 164 sản phẩm 

        Ngày 2 : 124 sản phẩm

CHÚC BẠN HỌC GIỎI

1 tháng 4 2016

179690

8 tháng 12 2020

179690

23 tháng 12 2016

trung bình mỗi ngày nhà máy sản xuất được:

49410/305=162

nhớ  nhé

23 tháng 12 2016

Trung bình mỗi ngày nhà máy sản xuất  được số sản phẩm là : 49410 : 305 = 162 ( ngày )

          Đáp số : 162 ngày

Chúc bạn một lẽ noel thật vui vẻ . Nhớ kết bạn với tớ nha .

12 tháng 2 2018

                                                                   Bài giải

Trung bình mỗi ngày nhà máy đó sản xuất được số sản phẩm là :

                     49410 : 305 = 162 ( sản phẩm )

                             Đáp số : 162 sản phẩm .

12 tháng 2 2018

trung bình mỗi ngày nhà máy đó sản xuất được số sản phẩm là  :

                        49410 : 305 = 162  ( sản phẩm )

                                          Đáp số : 162 sản phẩm

23 tháng 1 2017

162 ngày bạn ơi

31 tháng 12 2015

Một tuần nhà máy đó sản xuất được 2534 chiếc áo khoác 

31 tháng 12 2015

Trong 1 ngày nhà máy sản xuất được số áo là:

 724 : 2 = 362 ( chiếc)

 1 tuần có 7 ngày

=> Trong 1 tuần nhà máy sản xuất được số áo là:

362 x 7 = 2534 ( chiếc)

Đáp số: 2534 chiếc áo khoác

31 tháng 12 2015

coi 1 tuần là 7 ngày thì số áo sản xuất được là:

724 /2 *7=2534 (chiếc)