Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Số học sinh nữ còn lại chiếm số phần là :
1 - 2/5 = 3/5
Số học sinh nam còn lại chiếm số phần là :
1 - 1/4 = 3/4
Vì 3/5 số học sinh nữ bằng 3/4 số học sinh nam . Suy ra số học sinh nam bằng số phần số học sinh nữ là :
3/5 : 3/4 = 4/5
Coi số học sinh nam là 4 phần bằng nhau thì số học sinh nữ là 5 phần như thế .
Tổng số phần bằng nhau là :
4 + 5 = 9 ( phần )
Số học sinhh nữ là :
1215 : 9 x 5 = 675 ( học sinh )
Số học sinh nam là :
1215 - 675 = 540 ( học sinh )
Đáp số : 675 học sinh nữ
540 học sinh nam .
Bạn thử lại nhé ! Mk sợ sai . Có gì không hiểu thì nhắn tin cho mk nha !

Gọi số học sinh nam là 3 phần, số học sinh nữ là 5 phần. Tổng số phần bằng nhau là:
3 + 5 = 8 ( phần )
Số học sinh nam là:
144/8 * 3 = 54 ( học sinh )
Số học sinh nữ là:
144 - 54 = 90 ( học sinh )
Đ/s: 54 học sinh nam; 90 học sinh nữ
Theo đề bài, ta có sơ đồ:
Số học sinh nam Số học sinh nữ 144h/s
Số học sinh nam của trường đó là:
144 : ( 3 + 5 ) x 3 = 54 ( học sinh )
Số học sinh nữ của trường đó là:
144 - 54 = 90 ( học sinh )
Đ/s: học sinh nữ là 90
học sinh nam là 54

xếp thành hàng 12, 15, 18 hàng đều thừa 5 hs
=> x-5 thuộc BC (12; 15; 18) và 200<x-5<400
BCNN (12; 15; 18)
12= 2^2.3
15= 3.5
18= 2.3
2
BCNN (12; 15; 18) = 2^2.3^2.5 = 4.9.5 = 180
BC (12; 15; 18) = B(180) = {0;180;360;540;......}
mà 200<x-5<400
nên x-5=360
x= 360+5= 365
vậy số học sinh khối 6 đó là 365 h

Học kì 2, tổng số học sinh của trường đó là:
520 + 5 = 525 (học sinh)
Ta có sơ đồ sau:
Nữ |----|----|
Nam|----|----|----|
Tổng số phần bằng nhau là:
2 + 3 = 5 (phần)
Học kì 2, số học sinh nữ của trường đó là:
525 : 5 x 2 = 210 (học sinh)
Học kì 2, số học sinh nam của trường đó là:
525 - 210 = 315 (học sinh)
Đáp số: Nữ:210 học sinh
Nam:315 học sinh
~Study well~

Tỉ số học sinh nam và học sinh nữ là:
20 : 32 = \(\frac{5}{8}\)

trường đó có số bạn nữ là:
1120 * 2:5=448(học sinh)
trường đó có số bạn nam là :
1120 -448=672(học sinh)
đáp số 672 học sinh

Số học sinh nam chiếm số phần là :
15 - 7 = 8 ( phần )
Ta có sơ đồ :
Nam |-----|-----|-----|-----|-----|-----|-----|-----|
Nữ |-----|-----|-----|-----|-----|-----|-----|
Số học sinh nữ là :
512 : 8 x 7 = 448 ( bạn )
Số học sinh toàn trường là :
448 + 512 = 960 ( bạn )
Cho các bạn tham khảo:
Giải:
Nếu coi tổng số học sinh toàn trường gồm 15 phần bằng nhau thì số học sinh nữ sẽ gồm 7 phần như thế, số học sinh nam gồm 8 phần như thế
Theo bài ra ta có sơ đồ:
Số học sinh nữ: ..!----!----!----!----!----!----!----!
Số học sinh nam: !----!----!----!----!----!----!----!----!
Số học sinh nữ là: 512 : 8 x 7 = 448 (học sinh)
Trường đó có số học sinh là: 512 + 448 = 960 (học sinh)
Số nam = số nữ là :
1/5 : 1/3 = 3/5
Nữ có : 256 : ( 3+5) x 5 = 160