Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thời gian người đi bộ đi hết quãng đường thứ nhất là:
\(v_1=\frac{S_1}{t_1}=\frac{3000}{2}=1500\) (m/s)
Thời gian người đi bộ đi hết quàng đường thứ hai là:
\(t_2=0,5.3600=1800\) (m/s)
Vận tốc trung bình của người đi bộ trên cả hai đoạn đường là:
\(v_{tb}=\frac{\left(S_1+S_2\right)}{\left(t_1+t_2\right)}=\frac{\left(3000+1950\right)}{\left(1500+1800\right)}=1,5\) (m/s)

Đổi \(3m/s=10,8km/h\)
Vận tốc trung bình của người đó là:
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{s_1+s_2}{\dfrac{s_1}{v_1}+t_2}=\dfrac{6+9}{\dfrac{6}{10,8}+1}=9,64\left(km/h\right)\)

Thời gian đi quãng đường đầu là: \(t_1=\frac{s_1}{v_1}=\frac{3}{2.3,6}=\frac{5}{12}\)
Vận tốc trung bình là: \(v=\frac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\frac{3+1,95}{\frac{5}{12}+0,5}=5,4km/h\)

Thời gian người đi bộ đi hết quãng đường thứ nhất là:
Vận tốc trung bình của người đi bộ trên cả hai đoạn đường là:

Đổi 5m/s = 18km/h
Thời gian đi hết đoạn đường sau là:
\(t_2=\dfrac{s_2}{v_2}=\dfrac{2}{18}=0,11111111\)(h)
Vận tốc TB là:
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{5+2}{1+0,11111111}=\dfrac{7}{1,11111111}\\ \approx6,3\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

Thời gian của một người đi bộ đi trên quãng đường đầu
\(t_1=\dfrac{s_1}{v_1}=\dfrac{3}{7,2}=\dfrac{5}{12}\left(h\right)\)
Vận tốc trung bình của một người đi bộ đi trên cả hai quãng đường
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1 +t_2}=\dfrac{3+1,95}{\dfrac{5}{12}+0,5}=5,4\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

Thời gian người đó đi quãng đường đầu đó là :
\(t_1=\dfrac{s_1}{v_1}=\dfrac{3}{7,2}=0,42h.\)
Vận tốc trung bình người đó đi cả hai quãng đường là :
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{3+1,95}{0,42+0,5}=5,38\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
Thời gian người đi bộ đi hết quang đường thứ nhất là:
v1 = s1/t1= 3000/2 = 1500 (m/s)
Thời gian người đi bộ đi hết quãng đường thứ 2 là:
t2 = 0,5 . 3600 = 1800 (m/s)
Vận tốc trung bình của người đó trên cả hai quãng đường:
vtb = (s1+s2)/(t1+t2) = (3000 + 1950)/(1500 + 1800) = 1,5 (m/s)
Answer:
Thời gian đi quãng đường đầu
\(t_1=\frac{s_1}{v_1}=\frac{2,5}{7,5}=\frac{25}{72}h\)
Vận tốc trung bình của người đó trên cả đoạn đường
\(v_{tb}=\frac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\frac{2,5+1,9}{\frac{25}{75}+\frac{1}{2}}=\text{≈}5,19km\text{/}h\)
sau phần thời gian quãng đường đầu thấy sai sai