K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

15 tháng 12 2017
_ \(n_{Zn}=\dfrac{13}{65}=0,2mol\)
Theo PTHH : \(n_{ZnCl_2}=n_{Zn}=n_{H_2}=0,2mol\)
\(\Rightarrow m_{ZnCl_2}=0,2.136\left(g\right)\)
\(V_{H_2}=0,2.22,4=4,48\left(l\right).\)
PT
15 tháng 12 2017
Zn +2HCl->ZnCl2+H2
nZn=13/65=0,2 mol
theo phương trình phản ứng:
nZnCl\(_2\)=nH\(_2\)=nZn=0,2 mol
mZnCl\(_{2_{ }}\)=0,2. 136=27,2gam
VH\(_2\)=0,2.22,4=4,48 lít