Cho tớ hỏi: mua 1 bó hoa hồng nặng 2kg hết 30.000 đồng. Hỏi mua một bó hoa hồng nặng 4,5kg hết bao nhiêu tiền có tóm tắt và bài giải
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Số gà nhà Cúc nuôi là:
\(256 - 128 = 128\) (con)
Số gà nhà Nga nuôi là:
\(256 + 78 = 334\) (con)
Tổng số gà cả 3 nhà nuôi là:
\(128 + 256 + 334 = 718\) (con)
Đáp số : 718 con gà
Giải:
Số gà nhà Cúc nuôi là:
256 - 128 = 128(con gà)
Số gà nhà Nga nuôi là:
256 + 78 = 334 (con gà)
Cả ba nhà nuôi số gà là:
256 + 128 + 334 = 718(con gà)
Đáp số: 718 con gà

Olm chào em, cảm ơn đánh giá của em về chất lượng bài giảng của Olm, cảm ơn em đã đồng hành cùng Olm trên hành trình tri thức. Chúc em học tập hiệu quả và vui vẻ cùng Olm em nhé!


Trước khi đỉnh Everest được xác định và công nhận là đỉnh núi cao nhất thế giới (vào năm 1856), đỉnh núi cao nhất được biết đến khi đó là Kangchenjunga.

Loại bóng | Số lần xuất hiện |
Loại bóng màu đỏ | 10 |
Loại bóng màu xanh | 12 |
Loại bóng màu vàng | 8 |
Bóng xuất hiện nhiều lần nhất là: bóng màu xanh.
Bóng xuất hiện ít lần nhất là: bóng màu vàng
Tóm tắt:
2kg hoa hồng : 30 000 đồng
4,5kg hoa hồng : ...?
Bài giải:
Giá tiền 1 kg hoa hồng là\(30000:2=15000\) (đồng)
Mua 4,5 kg hoa hồng hết số tiền là:
\(15000\times4,5=67500\) (đồng)
Đáp số: 67500 đồng