hay quá
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Giải:
Đổi 20m/s = 72km/h
Vì 60 < 72 < 80
Đối chiếu với bảng trên ta có khi ô tô chạy với vận tốc 20m/s thì khoảng cách an toàn là: 55m

Biển số 2 có chữ 40 trong vòng tròn nền trắng vành đỏ.

Tốc độ tối đa 100 km/h và tối thiểu là 60 km/h, em nhé.

Vì proton = electron nên proton = 19 hạt
Số hạt neutron là:
58-19-19=20(hạt)
Khối lượng nguyên tử X:
19+20=39(amu)
Vậy nguyên tử X có:
Số hạt proton:19 hạt
electron:19 hạt
neutron:20 hạt
Khối lượng nguyên tử X:39 amu

-
Nguyên tử chlorine gồm hạt nhân có 17 proton, 18 neutron và lớp vỏ gồm 17 electron.
-
Khối lượng của nguyên tử chlorine là 35.45 amu.


khối lượng của oxygen trong A là:
\(oxygen=\dfrac{20}{100}\cdot80amu=16amu\)
khối lượng copper trong A là:
\(copper=80amu-16amu=64amu\)
khối lượng mol của oxygen là: 16g/mol
khối lượng mol của copper là: 64g/mol
số mol của oxgen trong hợp chất là:
\(\dfrac{16amu}{16g.mol}=1mol\)
số mol của copper trong hợp chất là:
\(\dfrac{64amu}{64g.mol}=1mol\)
tỉ lệ mol của oxygen và copper trong A là 1:1 nên công thức hoá học của hợp chất là CuO
Olm chào em, cảm ơn đánh giá của em về chất lượng bài giảng của Olm, cảm ơn em đã đồng hành cùng Olm trên hành trình tri thức. Chúc em học tập hiệu quả và vui vẻ cùng Olm em nhé!