Lan đi từ nhà đến nhà bà mất 9 phút với vận tốc 5,3 km/h.Tính quãng đường từ nhà Lan đến nhà bà với đơn vị là m
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


13 tháng 12 2024
Một nông trường dự định trồng 800 cây lấy gỗ. Qua đợt phát động, người ta đã trồng tất cả là 900 cây. Hỏi nông trường đó đã trồng vượt kế hoạch bao nhiêu phần trăm ? giúp mình nhanh nha 10 sec thôi
TK
1

TL
Trịnh Long
CTVVIP
19 tháng 12 2024
0,25(giờ) = \(\dfrac{1}{4}\left(h\right)=\dfrac{1}{4}.60\left(phut\right)=15\left(phut\right),0\left(giay\right)\)
Quãng Đường Lan đi từ nhà đến nhà bà là:
s= v.t = 9 . 5,3 = 47,7 (m)