một ô tô từ tỉnh a lúc 7 giờ 12 phút ới vận tốc 60 km/giờ để đến b. sau khi ô tô đi được 30 phút thì một ô tô khác đi từ b với vận tốc 70 km/giờ để về a. hỏi đến mấy giờ hai ô tô gập nhau và chỗ gặp nhau cách b bao nhiêu km? biết quãng đường ab dài 225km
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Giá của 1 chiếc bàn là so với vốn chiếm số phần trăm là:
100% + 25% = 125%
Giá vốn của chiếc bàn là:
1 000 000 : 125 \(\times\) 100 = 800 000 ( đồng)
Tiền lãi của chiếc bàn là:
1 000 000 - 800 000 = 200 000 (đồng)
Đáp số: 200 000 đồng

\(1-\dfrac{3}{7}=\dfrac{7}{7}-\dfrac{3}{7}=\dfrac{4}{7}\)
Chúc bạn học tốt

Bài 2:
Hiệu vận tốc của 2 xe:
$60:4=15$ (km/h)
Vận tốc ô tô xuất phát từ A:
$15:(3-2)\times 3=45$ (km/h)
Vận tốc ô tô xuất phát từ B:
$15:(3-2)\times 2=30$ (km/h)

A = 19,3 :0,125+19,3×7-19,3:0,25-19,3
A = 19,3 \(\times\) 8 + 19,3 \(\times\) 7 - 19,3 \(\times\) 4 - 19,3 \(\times\) 1
A= 19,3 \(\times\) ( 8 + 7 - 4 - 1 )
A= 19,3 \(\times\) ( 15- (4 + 1 ) )
A= 19,3 \(\times\) ( 15 -5 )
A= 19,3 \(\times\) 10
A= 193

pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

a,
độ dài quãng đường đi bằng ô tô là
35 x 2 =70 km
độ dài quãng đường đi bằng xe máy là
112 - 70 = 42 km
b,
vận tốc xe máy là
42 x 1,5 = 63 km/giờ
đs....
quãng đường ô tô đi từ A trong 30 phút ( 0,5 giờ) là
60 x 0,5 = 30 km
quãng đường còn lại ô tô đi tử A là
225 -30 = 195 km
trong 1 giờ cả 2 ô tô đi được là
60 + 70 = 130 km
2 ô tô gặp nhau sau
195 : 130 = 1,5 giờ = 1 giờ 30 phút
thời gian 2 ô tô gặp nhau là
7 giờ 12 phút + 30 phút + 1giờ 30 phút = 9 giờ 12 phút
chỗ gặp nhau cách B là
70 x 1,5 = 105 km