Chinh phục Đấu trường Tri thức OLM hoàn toàn mới, xem ngay!
🔥 Tặng ngay trọn bộ khóa ôn thi khi mua VIP
🔥 Nhận ngay bộ tài nguyên giảng dạy "3 trong 1" khi mua VIP
Bộ GD&ĐT cấm dạy thêm: Giải pháp nào dành cho nhà trường và giáo viên?
🔥 Xem ngay Bộ đề kiểm tra giữa kỳ II năm học 2024 - 2025
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
x=4cos(5 π t-π/3)
tìm △t từ t=0 đến x=-2 căn 3 lần thứ 3
Cho 2 gương phẳng giống nhau AB và AC hợp nhau 1 góc 60độ tam giác ABC là tam giác điều a)vẽ đường truyền các tia sáng xuất phát từ S lần lượt phản xạ trên AB và AC rồi quay lại S ,S nằm trên BC b) Chứng minh đường đi của tia xuất phát từ S trở lại S đúng bằng đoạn thẳng s1 s2 c)Gọi MN là 2 điểm bất kì trên AB và AC .Chứng minh đường đi 3 tia sáng ở câu b không lớn hơn chu vi tam giác SMN
Một trục kéo với tay quay dài 60cm và hình tru có bán kính 15cm, được dùng để lấy nướcở một giếng sau 10m. Thùng chứa nước có dung tích 10lít.
a/ Tính lực tác dụng vào tay quay khi kéo một thùng nước lên.
b/ Tính công cần dùng để kéo 100lít nước lên.
c/ Tính quãng đường đi của đầu tay quay và số vòng quay khi kéo lên được một thùng nước.
d/ Tính công suất trung binh khi kéo được 100lit mỗi giờ.
Trên quãng đường AB có đặt thiết bị bắn tốc độ,hai vạch mốc cách nhau 8m,tốc độ giới hạn là 45 km/h.Để không vượt quá tốc độ cho phép thì phương tiện giao thông cần phải đi giữa hai vạch mốc với khoảng thời gian bao nhiêu?
trên 1 đường thẳng AB,1 người đi xe đạp từ A đến B với tốc độ không đổi v=15km/h hết thời gian t.nếu người ấy tăng tốc độ thêm 3 km/h thì đi từ A đến B sớm hơn 15 phút.tìm quãng đường AB và thời gian t.
giúp mình với
một con lắc lò xo dao động điều hòa thực hiện được 100 dao động hết thời gian 31,4 giây chọn gốc thời gian tại t = 0 khi vật đi qua vị trí x = 2 đang chuyển động ra xa vị trí cân bằng với vận tốc 40 căn 3 tìm x,v,a tại thời điểm t=pi/10
`T=pi/10(s)=> \omega =20 (rad//s)`
`@A=\sqrt{2^2 +[(40\sqrt{3})^2]/[20^2]}=4(cm)`
Vì tại thời điểm `t=\pi/10` trùng với thời điểm `t=0`
`=>{(x=2(cm)),(v=40\sqrt{3}(cm//s)),(a=-\omega ^2 .x=-800(cm//s^2)):}`
Tính chiết suất của nước. Biết tia sáng truyền từ không khí với góc tới là i = 60° thì góc khúc xạ trong nước là r = 40°.
Ta có: `n. sin r=1.sin i`
`=>n.sin 40^o =1.sin 60^o`
`=>n~~1,35`